ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

wRite ส า ร ะ ดี

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Mai D na

Mai D na
  • 282 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2007 - 07:46 PM

คุณ...เคยคิดถึงคนคนนี้ไหม???
เมื่อ...เขากับเราอยู่ไกลกัน..
และในยามที่เรา...มีความสุข..

เคย..คิด..ถึง..เขา..บ้าง..ไหม??..

แนบไฟล์  102481.jpg   2.26K   98 ดาวน์โหลด

เจ้าคิดถึง..พ่อบ้าง..หรือเปล่าหนอ..
พ่อเฝ้ารอ...เจ้าคืนกลับ..รอรับขวัญ
เจ้าห่างไกล..หัวใจพ่อ..ยังรอวัน
ลูกรักนั้น..คืนกลับมา..ก่อนลาไกล..

เจ้าคิดถึง..พ่อบ้าง..หรือเปล่าหนอ??
พ่อฝืนรอ ฝืนแรง เข้มแข็งไว้
พ่อป่วยหนัก..จวนจัก..สิ้นแรงใจ
พ่อเป็นไข้..ไร้ลูกยา..มาดูแล
....
...
..
เจ้าคิดถึง..พ่อบ้าง..จะได้ไหม??
พ่อไม่หวังสิ่งใดหรอกลูกจ๋า
เพียงอยากเห็น..หน้าเจ้า..ก่อนจากลา
อยากกอดลูก..อีกสักครา...ก่อนสิ้นใจ.......

แนบไฟล์  73701.gif   3.17K   95 ดาวน์โหลด

ใกล้ถึงวันพ่อ..
อย่างน้อยก็มีสักวันหนึ่งให้เรานึกถึงพ่อ
พ่อ..แม้จะเลี้ยงดูเรามาหรือไม่ก็ตาม
พระคุณของท่านยิ่งใหญ่นัก

พ่อ..ของฉัน..
ไม่ได้เลี้ยงดูฉัน..
ท่านจากฉันไปตั้งแต่ฉันยังเล็กมากๆ
ฉันก็ยังคิดถึงท่าน..สร้างบุญสร้างบารมี..อุทิศให้ท่านบ่อยๆ
พ่อของฉันอยู่บนสวรรค์..อย่างมีความสุข
นี่..คือ..สิ่งที่ฉันทำให้พ่อของฉันได้..
ณ ตอนนี้ ..ฉันทำให้ท่านได้แค่นี้จริงๆ..
เพราะ..ท่านไม่อยู่กับฉันแล้ว
....มั น ส า ย เ กิ น ไ ป ..

ใครนะ..ที่ยังมีพ่ออยู่..??
ดูแลท่าน..ตอบแทนท่าน..ให้ดี

ก่ อ น ที่ มั น จ ะ ส า ย เ กิ น ไ ป...

สงวนลิขสิทธิ์

แม้กาลเวลาจะเปลี่ยนไป
แต่..
เ ป้ า ห ม า ย ไ ม่ เ ป ลี่ ย น แ ป ร

#2 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 November 2007 - 09:06 AM

เพราะมาก ทำดีเพื่อพ่อกันนะครับ...สาธุ

#3 buddhasavaka

buddhasavaka
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2007 - 10:07 PM

คิดถึงพ่อจังค่ะ ^^"

#4 sunshining

sunshining
  • 111 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2007 - 07:55 AM

ซาบซึ้งใจจัง..ค่ะ...สาธุ

#5 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 December 2007 - 07:38 PM

อนุโมทนาบุญครับ สาธู

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์