แค่คิดจะสร้างพระ...ก็รวยแล้วเราเกิดมาแล้ว อย่างน้อยต้องทำบุญที่มีอานิสงส์มากๆ ทำบุญใหญ่ๆสักครั้งหนึ่ง เพื่อให้บุญนี้ติดตัวเราไปในภพชาติเบื้องหน้า10 ก.พ. 25541283 ครั้ง A- A+ 0 0 ซีรีย์ที่เกี่ยวข้อง โครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลกบวชอุบาสิกาแก้วหน่ออ่อนTags : #สร้างพระ #อุบาสิกาแก้ว #ทำบุญ #พระธรรมกาย #สับปะรด #ชีวิตชาวไร่ #ศรัทธา #อานิสงส์ #บวช #พระประจำตัว #การบวช #ความเชื่อ #ชีวิต #ทำบุญ #พระ #พระธรรมกาย #ศรัทธา #สับปะรด #อานิสงส์ #อุบาสิกา