ข้อคิดปริศนาธรรม...พิธีกรรมงานศพเคาะโลง รับศีล ไม่ใช่ให้ คนตาย มารับศีล แต่เพื่อเป็นการบอกคนที่มาร่วมงานว่าเอาแต่มัวเมาประมาทขาดสติ ไม่สนใจใน หลักธรรมคำสอน เมื่อตายไปหมดโอกาสทำความดี24 พ.ค. 255410407 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #ปริศนาธรรม #พิธีกรรมงานศพ #ศาสนพิธี #ประเพณี #ธรรมะ #นิพพาน #สวดอภิธรรม #บวชหน้าไฟ #น้ำมะพร้าว #อัฐิ #การตาย #การเกิด #งานศพ #ธรรมะ #นิพพาน #บวช #ประเพณีไทย #พิธีกรรม #ศาสนา #สวดพระอภิธรรม