๑๐ ตุลาคม พิธีอัญเชิญรูปหล่อทองคำเชื่อมสายบุญกับ หลวงปู่พระผู้ปราบมารบุญที่เกิดขึ้นวันนั้นถือเป็นบุญใหญ่อันจะนับจะประมาณไม่ได้ เพราะพระเดชพระคุณหลวงปู่ท่านเป็นผู้ถึงพร้อมด้วยคุรธรรมคุณวิเศษและมีพระคุณอันยิ่งใหญ่ต่อมวลมนุษยชาติ7 ต.ค. 25547631 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #พิธีอัญเชิญ #รูปหล่อทองคำ #หลวงปู่ #พระผู้ปราบมาร #บุญ #กุศลกรรม #อุปนิสัย #ศีล #ภาวนา #พระมงคลเทพมุนี #ตักบาตร #สองพี่น้อง #สุพรรณบุรี #การทำบุญ #การปฏิบัติธรรม #ความสุข #ธรรม #บุญใหญ่ #พระ #พระสัมมาสัมพุทธเจ้า #พุทธศาสนา #ศิษย์ #อัญเชิญ