ผมขอหยัดสู้เพื่อกอบกู้พระพุทธศาสนา
ผลการปฏิบัติธรรมของพระธรรมทายาท ท่านทุ่มเทงานพระศาสนาตั้งแต่ครั้งยังไม่ได้บวช ตอนนั้นมาช่วยงานที่วัดทุกสุดสัปดาห์ เมื่อมีโอกาสมาบวชแล้วก็ได้อยู่ในเพศสมณะช่วยงานพระศาสนาด้วยการเป็นพระพี่เลี้ยงประจำอยู่ที่ จ.สุพรรณบุรี วันนี้ท่านมีความตั้งใจมุ่งมั่นในการธุดงค์เพื่อสถาปนาเส้นทางมหาปูชนียาจารย์
5451 ครั้ง