จดหมายจาก ท่านแทพุง ซือนิม พระภิกษุมหายานชาวเกาหลีท่านแทพุง ซือนิมพระภิกษุมหายาน ชาวเกาหลี อายุ 53 ปี บวชมาได้ 30 พรรษาเมื่อวันวิสาขบูชาได้มาวัดพระธรรมกายเป็นครั้งที่ 2 ในชีวิต7 มิ.ย. 25555259 ครั้ง A- A+ 0 0 ซีรีย์ที่เกี่ยวข้อง ปกิณกธรรมเรื่องใสๆในต่างแดนTags : #แทพุง ซือนิม #วัดพระธรรมกาย #สมาธิ #ความสุข #พระภิกษุ #การปฏิบัติธรรม #ประสบการณ์ทางจิต #การนั่งสมาธิ #ชีวิตที่มีความสุข #วัดแทกั๊ก จงซา #การค้นหาความสุข #การทำสมาธิ #การบวช #การพัฒนาจิตใจ #การเดินทาง #การเรียนรู้ #ชีวิตจิตใจ #ธรรมะ #พระ #พระพุทธศาสนา