พบองค์พระอยู่ในกลางท้องพระพุทธรูปเมื่อ เวลา 16.30 น. วันที่ 6 ส.ค. 2555 ผู้สื่อข่าวได้รับแจ้งจาก นายวีระกิตติ์ อินทรประสิทธิ นายอำเภอตรอน จ.อุตรดิตถ์ ว่า มีชาวบ้านจำนวนมากแห่ไปดูและกราบไหว้พระประธานท้องแตก7 ส.ค. 25558641 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #องค์พระ #พระประธาน #วัดบ้านแก่งใต้ #ชาวบ้านแก่ง #พระพุทธรูป #เศียรพระ #หินศิลาแลง #ปาฏิหาริย์ #อุโบสถ #พระหลวงพ่อเพชร #ความเชื่อ #ชาวบ้าน #ประวัติศาสตร์ #พระประธาน #พระพุทธรูป #วัด #ศักดิ์สิทธิ์ #ศิลปะ #องค์พระ #อุตรดิตถ์