อำเภอปากช่องจัดตักบาตรพระ 2,600 รูปพุทธศาสนิกชนในอำเภอปากช่องและอำเภอใกล้เคียง เข้าร่วมพิธีตักบาตรพระ 2,600 รูป เพื่อนำข้าวสารอาหารไปช่วยเหลือพุทธบุตร 323 วัด ชาวไทยพุทธ ข้าราชการ ทหารตำรวจในพื้นที่ 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้23 ต.ค. 25555497 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #ตักบาตรพระ #อำเภอปากช่อง #จังหวัดนครราชสีมา #พุทธศาสนา #ศีลธรรม #วัฒนธรรมชาวพุทธ #2600 ปี #พระสงฆ์ #สังฆทาน #บรรพบุรุษ #กิจกรรม #ช่วยเหลือพระสงฆ์ #ตักบาตร #นครราชสีมา #ปากช่อง #พระสัมมาสัมพุทธเจ้า #พุทธบริษัท #พุทธมามกะ #วัดชายแดนใต้ #อุทิศส่วนกุศล