ความในใจของพระลูกชาย ตอน ชีวิตชุ่มเย็นเพราะเห็นพระผมนั่งสมาธิกับหลวงพ่อที่ห้องแก้วสารพัดนึก ผมก็นั่งเฉยๆ ทำใจเฉยๆ แต่ไม่รู้ยังไงเหมือนหล่นตุ๊บ แล้วก็เห็นดวงแก้วเท่ากับฟองไข่แดงของไก่ผุดขึ้นมา ผมมีความสุขมากแบบไม่เคยเจอมาก่อน16 มี.ค. 25563887 ครั้ง A- A+ 0 0 ซีรีย์ที่เกี่ยวข้อง สารพันธรรมะพลิกชีวิตด้วยบุญบวชTags : #พระลูกชาย #ชีวิตชุ่มเย็น #บวช #ศูนย์อบรม #สมาธิ #พระธรรมกาย #ธรรมะ #การเปลี่ยนแปลงชีวิต #ความสุข #การนั่งสมาธิ #การทำความดี #การบวช #การฝึกสมาธิ #การพัฒนาตนเอง #การเปลี่ยนแปลง #ความเชื่อ #ชีวิตที่ดี #ธรรมะ #พระ #โครงการบวช