พิธีถวายองค์พระประธาน ณ วัดป่าหมาก ตอนที่ 2
เช้าของวันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2556 เป็นวันบุญประวัติศาสตร์ที่ชาวแม่ลาน้อยยังคงปลื้มไม่ลืม ท่ามกลางละอองฝนเบาๆที่โปรยปราย ได้มีพี่น้องชาวดอยหลากหลายชนเผ่าหลายพันคน ทุกเพศทุกวัย ตั้งแต่เด็กน้อยตัวนิ่วๆจนถึงพ่ออุ๊ยแม่อุ๊ย มานั่งตามเส้นทางจากวัดแม่ลาน้อยไปยังวัดป่าหมาก
4701 ครั้ง
ซีรีย์ที่เกี่ยวข้อง
Tags : #พิธีถวายองค์พระประธาน #วัดป่าหมาก #แม่ฮ่องสอน #ธุดงค์ #พระธรรมทายาท #ความปลื้มใจ #ชาวบ้าน #ข้าวตอกดอกไม้ #งานบุญ #องค์พระงาม #ศีล #สาธุชน #พระพุทธศาสนา #แม่ลาน้อย #ความเมตตา #กิจกรรมชุมชน #การถวาย #การร่วมงาน #การเดินธุดงค์ #ความปลื้มใจ #ชุมชน #ธรรมะ #บุญ #พระประธาน #พิธี #พุทธศาสนา #วัด #สาธุชน #องค์พระ #แม่ฮ่องสอน