ดอนเมืองชวนบวชทะลุเป้าแล้วค่ะ
แม้ลูกจะเพิ่งเข้าวัดได้ไม่นาน แต่เพราะคำสอนของหลวงพ่อทำให้ลูกรู้ว่าเราเกิดมาทำไม อะไรคือเป้าหมายชีวิต ลูกจึงได้เปลี่ยนแปลงตัวเอง ได้ทำทาน รักษาศีล นั่งสมาธิ ทำให้ชีวิตดีขึ้นมีความสุขมากขึ้น ทำให้ลูกอยากเป็นผู้นำบุญค่ะ
1491 ครั้ง
ซีรีย์ที่เกี่ยวข้อง
สารพันธรรมะการทำหน้าที่กัลยาณมิตรโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลกบวชพระแสนรูป