ความในใจของนาคธรรมทายาท รุ่นที่ 8 ตอนบวชให้แม่ชื่นใจ
หลวงพ่อครับ โปสเตอร์แผ่นนั้นทำให้ผมได้คิดถึงความตั้งใจเดิมเมื่อตอนอายุ 25 ปี ตอนนั้นผมตั้งใจจะบวช 1 พรรษา แต่เอาเข้าจริงก็บวชได้แค่ 9 วันเพราะลางานมาได้เท่านั้น ทำให้ฝังใจมาตลอดว่าในชีวิตนี้..เราต้องบวชให้ได้อย่างน้อย 1 พรรษา พอเห็นโปสเตอร์ ผมก็บอกกับตัวเองว่า..นี่..โอกาสมาถึงแล้ว
1762 ครั้ง