Power Through Merit จงเป็นใหญ่ด้วยบุญจงเป็นใหญ่ด้วยบุญ คนเราจะทำอะไร ต้องนึกถึงฐานะตัวเอง ดูบุญของตัวเอง ต้องดูทุนเก่าที่เราทำมา จะทำอะไรอย่าให้เกินฐานะ ทำให้พอเหมาะพอสมกัน จึงจะควร7 ก.ค. 25576279 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #จงเป็นใหญ่ด้วยบุญ #คำสอนคุณยาย #บุญ #ความยิ่งใหญ่ #พื้นฐานที่มั่นคง #ความสำเร็จ #ปัญญา #ธรรมะ #การสร้างบ้าน #ความดี #การทำความดี #การพัฒนาตนเอง #ความยิ่งใหญ่ #ความสำเร็จ #คำสอน #คำสอนจากคุณยาย #ธรรมะ #บุญ #ปัญญา