ทำไม..เราถึงเป็นคนดีคนเดียวไม่ได้ ?บางคนสงสัยว่า.. ทำไมคนที่ไปวัดพระธรรมกายถึงชอบชวนคนบวช ชวนคนนั่งสมาธิ ชวนไปวัด ทำไมไม่ทำเองเพียงลำพัง !!!1 ต.ค. 255710263 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #คนดี #สังคม #ทำความดี #วัดพระธรรมกาย #นั่งสมาธิ #ความเดือดร้อน #คนไม่ดี #กฎแห่งกรรม #ชวนคนทำดี #ชีวิตที่ดีขึ้น #การช่วยเหลือ #การทำบุญ #การนั่งสมาธิ #การพัฒนาตนเอง #ความดี #ชีวิตที่มีความสุข #ธรรมะ #สังคมไทย