อย่าตายฟรี ๆเวลาในแต่ละวันผ่านไปเร็วมาก เดี๋ยววัน เดี๋ยวคืนเผลอประเดี๋ยวเดียวก็ผ่านไปเป็นสิบ ๆ ปี ซึ่งคนส่วนใหญ่มักจะได้คิด หรือมีเวลาหยุดคิด ก็ตอนเจอมรสุมของชีวิตตอนหมดเรี่ยวหมดแรง ตอนแก่ ตอนป่วย หรือคิดได้ตอนใกล้จะตาย27 ธ.ค. 25573642 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #ชีวิต #ธรรม #บุญ #สมาธิ #มรสุมชีวิต #กรรม #เวร #พระนิพพาน #การดำเนินชีวิต #การสั่งสมบุญ #การทำสมาธิ #การพัฒนาตนเอง #การสร้างกรรม #การเข้าถึงธรรม #การใช้ชีวิต #ความคิด