จดหมายจากกองพันเนื้อนาบุญ ตอน 27 วันแห่งบุญที่รอคอย
หลวงพ่อครับ ที่จริงผมยังไม่ได้คิดจะบวชนะครับ แต่วันนั้นบังเอิญผมกับน้องชายฝาแฝดเอาของไปส่งให้ลูกค้า ก็ไปเจอทีมชวนบวช พอเขาเห็นพวกผมก็มุ่งเข้ามาเลย ผมไม่รู้จะทำยังไง เลยลงชื่อน้องชายและให้เบอร์โทรศัพท์ไปครับ พอใกล้จะถึงวัน..เขาก็โทรมาถาม..แต่ผมยังไม่ตกลง แล้วพอถึงวันจริงๆ..เขาเอารถมารับถึงที่บ้านเลย ผมคิดว่า เอาก็เอา บวชแค่ 3 เดือนเอง แถมฟรีด้วย เลยตกลงมาบวชกันทั้งพี่ทั้งน้องเลยครับ
6617 ครั้ง