วัดพระธรรมกายจัดบวชสามเณรช่วงปิดเทอม
วันนี้ (15 ต.ค.59) พระสนิทวงศ์ วุฑฒิวังโส ผู้อำนวยการสำนักสื่อสารองค์กร วัดพระธรรมกาย กล่าวว่า พระเดชพระคุณพระครูมงคลกิจจารักษ์ เจ้าคณะอำเภอคลองหลวง วัดมงคลพุการาม ได้เมตตามาเป็น พระอุปัชฌาย์ ในพิธีบรรพชาสามเณรยุวธรรมทายาท รุ่นที่ 25 จำนวน 50 กว่ารูป ณ อุโบสถวัดพระธรรมกาย จ.ปทุมธานี
8662 ครั้ง