ทำเพราะเป็นหน้าที่คำถาม : สามีเป็นนักการเมืองในระดับจังหวัด มีโอกาสจัดกิจกรรม ทางพระพุทธศาสนาตลอดทั้งปี แต่ก็ทำเพียงเพราะเป็นหน้าที่ สามีจะได้รับผลบุญนี้ไหมคะ7 ม.ค. 25626967 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #พระพุทธศาสนา #บุญ #หน้าที่ #พระอาจารย์ #ปิติ #ความตั้งใจ #ศรัทธา #การทำบุญ #การทำหน้าที่ #การสร้างบุญ #กิจกรรมทางศาสนา #ความเลื่อมใส #นักการเมือง #บุญจากการทำหน้าที่ #ปิติในใจ #พระครูปลัดสุวัฒนโพธิคุณ #สมชาย ฐานวุฑโฒ