ชีวิตไม่ได้มีไว้ให้ยอมแพ้
ลูกจึงต้องทำงานหนักมาตลอด เลยลืมนึกถึงสุขภาพตัวเอง ทำให้ป่วยเป็นวัณโรคที่ปอดข้างขวา ต้องทานยานาน 6เดือน ต่อมาในปี พ.ศ.2540 ลูกกับมะเร็งร้ายก็ได้โคจรมาพบกัน เมื่อป่วยเป็นโรคมะเร็งเต้านมข้างซ้ายระยะที่สอง ทันทีที่รู้ว่าเป็นโรคร้าย ลูกรู้สึกตัวเย็นวาบตั้งแต่ศีรษะ ลามมาที่ปาก แขนและขา คิดน้อยใจว่าทำไมต้องมะเร็งต้องเกิดขึ้นกับลูกด้วย
8016 ครั้ง
ซีรีย์ที่เกี่ยวข้อง
Tags : #ผลการปฏิบัติธรรม #กัลยาณมิตร #พระอาจารย์บุญส่ง #สมาธิ #สุขภาพจิต #พยาบาล #มะเร็ง #โรคภัย #อุบัติเหตุ #การปฏิบัติธรรม #การดูแลผู้ป่วย #วิถีชาวพุทธ #โรงพยาบาล #อุบลราชธานี #กัลยาณมิตร #การดูแล #ความสุข #ปฏิบัติธรรม #พยาบาล #พระอาจารย์ #มะเร็ง #วิถีชาวพุทธ #สมาธิ #สุขภาพ #อุบลราชธานี #อุบัติเหตุ #โรงพยาบาล