พลังความสามัคคี
กระผมขอกราบเรียนให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อทราบนะครับว่า “ถนนเส้นเดิมจะใช้ได้เฉพาะในช่วงหน้าแล้งและหน้าหนาว ส่วนหน้าฝนไม่สามารถใช้ได้เพราะน้ำในลำน้ำแม่สองไหลมีปริมาณมาก จะซัดสะพานพัง ชาวบ้านต้องใช้วิธีการทำสะพานบนต้นไม้ปีนข้ามไป และเส้นทางที่ขุดใหม่นี้ จะใช้ได้ตลอดทั้งปี และเป็นระยะทางที่ลัดและตรงไปยังอำเภออมก๋อยได้ง่ายกว่าเส้นเดิมครับ”
5213 ครั้ง
ซีรีย์ที่เกี่ยวข้อง
Tags : #ตะวันบนดอย #พลังความสามัคคี #อาศรมธรรมจาริกแม่สลิดหลวง #ชาวปวาเก่อญอ #ขุดถนน #น้ำตกขุนแม่สอง #พระเดชพระคุณหลวงพ่อ #จังหวัดตาก #ชาวไทยภูเขา #กัลยาณมิตร #กัลยาณมิตร #ขุดถนน #จังหวัดตาก #ชาวปวาเก่อญอ #ชาวไทยภูเขา #ตะวันบนดอย #น้ำตกขุนแม่สอง #พระเดชพระคุณหลวงพ่อ #พลังความสามัคคี #อาศรมธรรมจาริกแม่สลิดหลวง