ตักบาตรพระ จังหวัดหนองบัวลำภู
งานในครั้งนี้ถือว่า เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีมากๆ เพราะทุกคนที่มาร่วมงานในวันนี้ล้วนแล้วแต่หันมาส่งยิ้ม แล้วบอกว่า “happy สุดๆเลย” ไม่นึกไม่ฝันมาก่อนว่า จะมีงานดีๆแบบนี้เกิดขึ้นได้ที่จังหวัดหนองบัวลำภู เพราะว่าเป็นจังหวัดเล็กๆ มีจำนวนประชากรไม่เท่าไหร่เอง แต่ไม่คิดว่าชาวพุทธจะมารวมตัวกันได้มากขนาดนี้มาก่อน “สุดยอดจริงๆ”
8406 ครั้ง