ตัวเล็กๆก็ช่วยได้
หนูชื่อ เด็กหญิงนัยพร ธีระศิลป์ (น้องใบตอง) เรียนอยู่โรงเรียนวัดลิ้นทอง อยู่ชั้น ป.4 พระเดชพระคุณหลวงพ่อจำหนูได้ไหมคะ หนูทราบว่าพระเดชพระคุณหลวงพ่อได้เชิญชวนให้เด็กดี V-Star ร่วมบุญถวายเครื่องอุปโภคบริโภคแด่พระธรรมจาริกใน โครงการผ้าเหลืองห่มดอย เช้าวันนี้พอหนูมาถึงโรงเรียน หนูเลยขออนุญาตคุณครูบอกบุญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆและคุณครู ทุกคนร่วมบุญกับหนูอย่างเต็มใจ
5057 ครั้ง