เสียงเรียกร้อง จากเด็กอนุบาล
ข่าวสว่างนี้ส่งตรงมาจากจังหวัดสมุทรสงคราม เมื่อเด็กนักเรียนทั้งโรงเรียนของโรงเรียนบ้านตะวันจาก จำนวน 180 คน ตั้งแต่ชั้น อนุบาล ถึง ป.6 ทำโครงการ “บอกโทษเกินร้อย ชิงทุนเกินล้าน” ไปขอความรู้ผู้ใหญ่เรื่องโทษภัยของสิ่งมึนเมา เช่น เหล้า เบียร์ บุหรี่ ยาเสพติด จนเกิดเป็นเรื่องเล่าของวีรกรรมความดีของเหล่าเด็กดี V-Star ที่เด็กๆนำมาเล่าสู่กันฟังหน้าเสาธงในยามเช้า
5155 ครั้ง