หมอจิ้งจกคุณพ่อมีอาการปวดท้องอย่างรุนแรง จนต้องร้องครวญครางอย่างทรมาน แต่มีชาวบ้านแถวนั้นมาบอกพี่สาวของลูกว่า “ให้เอาจิ้งจกให้ท่านกินแก้โรคมะเร็งที่ตับ ” พี่สาวก็ไล่จับจิ้งจกเป็นๆได้ 1 ตัว จึงยัดเข้าปากคุณพ่อ2 มิ.ย. 25495628 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #กรณีศึกษา #หมอจิ้งจก #โรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา #โรคมะเร็ง #ต้อกระจก #ปอดบวม #ไข้เลือดออก #กรรม #บุญ #การทำบุญ #กรรมและผลกรรม #การทำบุญ #การศึกษา #การแพทย์ #ครอบครัว #ความเชื่อ #ปัญหาชีวิต #ปัญหาสุขภาพ #ศาสนา #สุขภาพ