พิธีตักบาตรพระ 119 รูป อบต.คลองสามองค์การบริหารส่วนตำบลคลองสาม จังหวัดปทุมธานี ได้จัดพิธีตักบาตรพระ 119 รูปและให้ชีวิตสัตว์เป็นทานเนื่องในเทศกาลเข้าพรรษาและวันแม่แห่งชาติ7 ส.ค. 25538575 ครั้ง A- A+ 0 0Tags : #พิธีตักบาตร #พระ 119 รูป #อบต.คลองสาม #พระสมุห์จำนง #คลองหลวง #ส่งกำลังใจ #ชาวไทยพุทธ #สังฆทาน #จตุปัจจัยไทยธรรม #ปล่อยโคให้ชีวิต #คลองสาม #งานบุญ #ชาวบ้าน #ชุมชน #ช่วยเหลือ #ตักบาตร #พระสงฆ์ #พิธีกรรม #วัดกลางคลองสาม #สังคม