Jump to content

ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์'s Content

There have been 2 items by ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์ (Search limited from 16-July 23)

Sort by                Order  

#96243 ผิดหวังในรักครับ ขอกำลังใจหน่อยครับ

Posted by ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์ on 16 December 2007 - 07:03 PM in เว็บบอร์ด DMC

อกหัก เรื่องธรรมดา แสดงว่าเรามีบุญเยอะมากค่ะ ที่จะได้มีเวลามาสร้างความดีให้กับสังคมมากขึ้น

คุณลองสังเกตุดูซิคนที่โสดน่ะ มีอิสระ ในชีวิตนะ ทำอะไร ที่คนมีแฟนทำไม่ได้ เช่น
อยากจะไปเที่ยวไหนก็ได้ไปเที่ยวกับใคร ก็ได้ ไม่ต้องมี ใคร คอยโทร เช็ค ว่าทำอะไร อยู่กับใคร อ่ะ ไร้สาระค่ะ

เอาล่ะ มาเริ่ม กันทำบุญทำความดี ติดตามหลวงปู่ หลวงพ่อคุณยาย ไปให้ถึงที่สุดแห่งธรรมกันนะคะ อย่าประมาทใน

ชีวิตค่ะ สู้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
[/size][size="5"] red_smile.gif

Attached Thumbnails

#96785 ปฏิบัติตัวอย่างไรจะได้เกิดเป็นชายทุกชาติ

Posted by ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์ on 22 December 2007 - 06:26 PM in เว็บบอร์ด DMC

ค่ะ ต้องรักษาศีล อธิษฐานจิต ให้เป็นคนดี นั่งสมาธิทุกวัน จะช่วยให้เราเกิดปัญญาสอนตวเองได้ คือ เกิดมหาสติ มหาสมาธิ และมหาปัญญา ในการจะให้สามารถบังคับกายและใจไม่ให้ผิดศีลข้อสาม ได้ค่ะ