Jump to content

dhammaraksa's Content

There have been 6 items by dhammaraksa (Search limited from 02-July 23)

Sort by                Order  

#11866 ทางมาแห่งดวงตาเห็นธรรม

Posted by dhammaraksa on 09 February 2006 - 04:51 PM in เว็บบอร์ด DMC

ขอบคุณมากครับ ที่ได้มอบธรรมทานที่ดีบทนี้ให้นะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ...สาธุ..

#9970 ขอเชิญทุกท่านมาช่วยกันคิดว่า ใช้ธรรมข้อไหนดี คนจะสามัคคีกันทั้งโลกครับ

Posted by dhammaraksa on 24 January 2006 - 06:36 PM in ธรรมกถึก

ดังโอวาท วาทะธรรมที่หลวงพ่อให้ไว้ครับ

"สันติภาพภายนอก เริ่มต้นจากสันติสุขภายใน"

เมื่อทุกคนมีจิตใจที่ใสสะอาด ก็จะมีเมตตาธรรม รัก สามัคคีกัน เพราะปราถนาให้ทุกคนบนโลกนี้มีความสุขครับ แล้วยิ่งได้ธรรมะใส ๆ กลางดวงใจแล้ว ผมเชื่อว่าจะเกิดสิ่งอัศจรรย์ขึ้นบนโลกใบนี้อย่างแน่นอนครับ

อยากให้ถึงวันนั้นจังเลยครับ

#9945 ชวนไปโหวตเรื่อง "ควรมีโฆษณาเหล้าเบียร์ไหม"

Posted by dhammaraksa on 24 January 2006 - 03:45 PM in เว็บบอร์ด DMC

ตอนนี้เท่ากันแล้วครับ

#9424 วาระครบ ๙๗ ปี ผู้ให้กำเนิด วัดพระธรรมกาย คิดถึงคุณยาย ครูธรรมกายของเรา

Posted by dhammaraksa on 19 January 2006 - 06:25 PM in เว็บบอร์ด DMC

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้มีบุญทุก ๆ ท่านด้วยครับ สาธุ..

#8643 สัญญาณดาวธรรม คลื่นใหม่ ทั้งแรง และกว้างไกล ใช้ได้แล้ววันนี้

Posted by dhammaraksa on 13 January 2006 - 05:09 PM in เว็บบอร์ด DMC

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้มีส่วนร่วมในการขยายสัญญาณ และกระจายข่าวบุญรับชม DMC ไปสู่ใจชาวโลกกับทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ สาธุ....สาธุ.....สาธุ

#6629 ห้ามดื่มเหล้าในที่สาธารณะ ใครเห็นด้วยบ้างครับ

Posted by dhammaraksa on 20 December 2005 - 07:13 PM in เว็บบอร์ด DMC

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ดีมากเลย สังคมจะได้เริ่มเดินถูกทางเสียที

สาธุ ๆ