Jump to content

usr25282's Content

There have been 1 items by usr25282 (Search limited from 17-July 23)

Sort by                Order  

#123622 ข่าวร้ายที่สุดที่กลัวมานานก็เกิดขึ้นจริงๆๆ

Posted by usr25282 on 19 September 2008 - 01:48 PM in เว็บบอร์ด DMC

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ จิตเป็นตัวกำหนด ต้องคิดว่ายังไงก็ได้มา วิธีการจะมาเอง แล้วที่สำคัญนึกถึงหลวงปู่อยู่ตลอดเวลานะคะ จะกลัวทำไมกันล่ะจ้า เรามีหลวงปู่ ลูกพระธัมหลานคุณยายต้องมั่นใจซิจ้า เราเองนะอยากทำบุญแบบจารึกชื่อที่แกนกลางของหลวงปู่มากๆ ทั้งๆที่ ไม่รู้ว่าจะหาเงินมาจากไหน แต่มั่นใจว่าต้องได้แน่นอน เพราะปีที่แล้วก็ทำแบบนี้ ตอนโมเดล คิดแล้วก็ได้ถวาย1s. ปีนี้ยากกว่าปัญหาก็เยอะ เชื่อเถอะ! อุปสรรคไม่มาบารมีไม่เกิด ถ้ามันสุดๆ จริงๆ ก็ลองคิดว่า ถ้าพรุ่งนี้(คือวันที่ 11 ตุลา)จะต้องตาย! คุณจะเลือกไปที่ไหนในวัน 10???

........ ความเชื่อ นำมาซึ่ง ศรัทธา ศรัทธา ที่มากพอนำมาซึ่ง ปาติหาริย์...............

........... จงอย่ามองปัญหา ให้เป็นปัญหา ลองมองให้เป็นที่มาของปัญญา ปัญหาจะหมดไป .................

เราเชื่อว่า เธอได้มาแน่นอน ถ้าใจเธออยากมาจริง จริง ไม่เป็นไรนะ สู้ สู้ ... You Can Do If You Thing!!!

เพิ่งมาได้ปีกว่าๆ เหมือนกัน แต่มั่นใจว่าเราก็ต้อง 1 ในนักรบธรรมเหมือนกัน ไม่งั้นไม่มาเจอกันหรอก ยิ้มเข้าไว้
จาก....ต้องเองจ้า! ต้องสู้ ต้องสู้ จึงจะชนะ