Jump to content

usr25649's Content

There have been 2 items by usr25649 (Search limited from 15-July 23)

Sort by                Order  

#151479 แบบนี้ผิดศีลข้อ3 และขึ้นต้นงิ้วรึเปล่า

Posted by usr25649 on 07 April 2009 - 12:03 AM in เว็บบอร์ด DMC

เราเข้าใจว่าคุณรู้สึกอย่างไร ก่อนจะคิดทำอะไรต่อไปให้ถามตัวเองก่อนว่าเราจะทนได้ไหม นี่คือกรรมเก่าของเราที่ได้ทำมาถามตัวเองว่า แน่ใจหรือว่านี่คือตัวตนของเรา เราต้องการชีวิตแบบไหน ถ้าอยู่ต่อไปก็เสียใจ จากไปก็เสียใจ แต่ลองค่อยๆ เอาน้ำตาที่ไหลออกมาที่ละหยดคิดแล้วคิดอีกว่าแม้วันนี้ยังไม่ได้อยู่ด้วยกันกับเขาเรายังเจอเรื่องแบบนี้ เรายังร้องไห้ขนาดนี้ เราร้องจนรู้สึกปวดใจ แต่ถ้าเราเลิกวันนี้ เรายังมีอนาคตที่ดีในวันข้างหน้ารอเราอยู่ เจ็บไม่นานหรอกค่ะ ไม่ถึงตาย ตอนนี้เราเหมือนมีบาดแผล แต่เวลาจะทำให้หาย ความรักเป็นสิ่งทีสวยงามไม่ใช่ความทุกข์ตรม เราใช้ความอดทนเข้ามา เจ็บวันนี้ไม่นานดีกว่าเจ็บทั้งชีวิต อย่าโกรธและอย่าเกลียดเขา ให้ทำใจอโหสิกรรมให้เขา เราเคยผ่านชีวิตแบบนี้มาแล้ว แต่เราก็ผ่านมาได้ในที่สุด เขาไม่ใช่ทั้งชีวิตของเรา เรายังมีพ่อ แม่พี่น้องที่รักเราอยู่ เราต้องอยู่ให้ได้ ที่ผิดที่พลาดให้ผ่านเลยไป อย่าไปนึกถึงเอาคำสอนของพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่งนะคะ ความสุขอยู่ด้วยตัวเรานะคะ 089-0257491

#151548 วิธีส่งเรื่องกฎแห่งกรรมของตัวเรา

Posted by usr25649 on 07 April 2009 - 08:17 PM in เว็บบอร์ด DMC

ขอความเมตตาผู้มีความรู้ในการส่งcase study ไม่ทราบว่าจะส่งได้ที่ไหนและทำอย่างไรบ้างคะ อยากให้หลวงพ่อชี้แนะแนวทางในชีวิต