ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก Lucky Girl

ค้นพบทั้งสิ้น 79 รายการโดย Lucky Girl (จำกัดการค้นหาจาก 12-August 23)

#159009 ค ว า ม สุ ข อ ยู่ ที่ ใ จ ^^

โพสต์เมื่อ โดย Lucky Girl บน 02 September 2009 - 10:16 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

Ha Ha Ha

#158814 สามเณรอูม หลานชายพี่ปฏิปทา 072

โพสต์เมื่อ โดย Lucky Girl บน 30 August 2009 - 07:19 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน และทุกรูปค่ะ เมื่อวานบุญบันเทิงมากเลยค่ะ เห็นภาพแล้ว ปลื้มใจค่ะ เดี๋ยวอาทิตย์ต้นเดือนมาร่วมกันปลื้มอีกน่ะค่ะ
คงเหลืองอร่าม งามไปทั้งสภา

ไม่ได้เดินไปหาเพื่อนๆ ทั่วถึงเหมือนกันค่ะ เพราะคนเยอะมาก และสภาเราไม่เล็กเลยค่ะ แค่มาให้ถึงจุดที่เราต้องนั่งถวาย ก็หมดแรงค่ะ นี่ต้องฟิตร่างกายกันให้แข็งแรงน่ะค่ะ รอบต่อไปหนึ่งแสนรูป ต้องสนุกสนาน บุญบันเทิงอีกแน่เลยค่ะ

#158645 เอาบุญมาฝากค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย Lucky Girl บน 27 August 2009 - 02:55 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญด้วยน่ะค่ะ

วันนี้ได้ไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือที่อร่อยที่สุดในโลก และได้ปิดทองที่เสาต้นแรก พร้อมทั้งได้ถวายกองทุนยา เอาบุญมาฝาก จขกท และเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ วันนี้บุญบันเทิงมาก เจอพี่ๆ น้อง ๆ ชาวเว๊ปซ์ที่ได้ร่วมบุญหลายต่อหลายคน ยังไงก็เจอกันวันบวช วันเสาร์นี้อีกรอบน่ะค่ะ

#158564 ทำไมถึง ต้องไปร่วมงาน บวช 12000 รูป

โพสต์เมื่อ โดย Lucky Girl บน 26 August 2009 - 08:49 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ตัวเราเกิดเป็นหญิง ไม่มีโอกาสบวชเองในชาตินี้แน่นอน ดังนั้น ควรมาเสียยิ่งกว่าสิ่งใด แล้วอธิษฐานจิตให้พบชาติต่อไป ได้โอกาสดีอย่างนี้บ้าง
ตั้งแต่มาร่วมงานบวชของที่วัด เมื่อมีโอกาสไม่เคยพลาดอีกเลยค่ะ มาเถอะแล้วจะปลื้ม