ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก ajmart

ค้นพบทั้งสิ้น 4 รายการโดย ajmart (จำกัดการค้นหาจาก 15-July 23)

#170633 มาวัดครั้งแรกของนายฟักทอง

โพสต์เมื่อ โดย ajmart บน 09 March 2010 - 03:48 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญอีกครั้งนะครับ นายฟักทอง happy.gif

#170611 มาวัดครั้งแรกของนายฟักทอง

โพสต์เมื่อ โดย ajmart บน 09 March 2010 - 12:15 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

หนทางการสร้างบารมีของนายฟักทองนี่ไม่ธรรมดาเลยนะครับ น่าปลื้มใจจริงๆ ขออนุโมทนาบุญกับนายฟักทองด้วยครับ พวกเราจะได้สร้างบุญบารมีตามติดหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย กันไปตลอดนะครับ ว่าแต่นายฟักทองอยู่ประเทศอะไรเหรอครับ?? wacko.gif

#170503 ช่วยแนะนำวัดด้วยครับ

โพสต์เมื่อ โดย ajmart บน 08 March 2010 - 05:08 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

นายฟักทองอยู่ที่ไหนหรือครับ
เล่าให้ผมฟังได้มั้ยครับ
ได้โปรดนะครับ นายฟักทอง
อนุโมทนาบุญครับ

#173551 วันคุ้มครองโลก 22 เมษายน 5 บุญใหญ่ ณ ประเทศนิวซีแลนด์

โพสต์เมื่อ โดย ajmart บน 27 April 2010 - 04:02 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ผมเป็นลูกพระธัมคนหนึ่งที่ร่วมพิธีนี้ รู้สึกอิ่มบุญมากๆครับ นักร้องลูกทุ่งคนที่นายฟักทองพูดถึงเขาตั้งใจมากๆและทุ่มสุดฤทธิ์ปิดเจดีย์จริงๆครับ เขามีน้องชายด้วยนะครับ เขาเพิ่งเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าต้นเดือนเมษากับน้องเขาไป รู้สึกว่าจะเป็นเดือนเกิดของน้องเขาน่ะครับ ยังไงผมก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะครับ สาธุ