ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก gigg_cmu^_^

ค้นพบทั้งสิ้น 4 รายการโดย gigg_cmu^_^ (จำกัดการค้นหาจาก 13-July 23)

#127083 อยากมีเพื่อนกัลฯ คุยทาง MSN จ้า

โพสต์เมื่อ โดย gigg_cmu^_^ บน 09 October 2008 - 03:06 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

[email protected] laugh.gif

#106711 บรรยากาศ 20 เมษา

โพสต์เมื่อ โดย gigg_cmu^_^ บน 21 April 2008 - 09:39 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด....
ปีนี้ happy.gif ชวนก๋งมาด้วย ก๋งยังไม่เข้าใจวัด(มากๆ) แล้วก็ไม่เคยมาวัด(พระธรรมกาย)ด้วย แต่ต้องมาเพราะตามใจหลานกะอาม่า
หวังว่าก๋ง จะประทับใจ และเข้าใจเรื่องบุญ ในวันพรุ่งนี้นะคะ

เพราะทั้งบ้านมีเราเข้าวัดอยู่คนเดียว - -" ก็เลยเหนื่อยเล็กน้อย ทุกคนแอนตี้หมด แต่ยังไงก็ต้องพยายามชวน
คนที่เรารักให้มาเข้าใจวัดให้ได้ ปีละคน ก็ยังดี...ถึงเหนื่อยก็สู้นะ
ตอนชวนอาม่ามาวัด วันมาฆะบูชา เมื่อ 2 ปีที่แล้ว อาม่าบอกว่า ไม่เคยเห็นอะไรที่สวยแบบนี้มาก่อนเลย (ทั้งๆที่อาม่าชม Las Vegas อยู่บ่อยๆว่าไฟสวยมาก) เกิด มาชาตินี้เห็นอะไรแบบนี้ก็คุ้มแล้ว...ทำเราน้ำตาซึมเลย
และ วันที่พระเดชพระคุณหลวงพ่ออายุ 62 อาม่าก็มาหล่อพระด้วย ได้จับมืออาม่าหย่อนมหาสุวรรณนิธิ เป็นอะไรที่ซึ๊งสุดๆๆๆๆ
ปีนี้ อาม่าก็สร้างพระให้ก๋งด้วย (แต่ก๋งยังอุส่าห์ ร่วมบุญแต่โดยดี 2,000 ทั้งๆที่แอนตี้วัด)
พรุ่งนี้คงมีซึ๊งกันอีกแน่ๆๆๆๆ

รักวัด รักพระเดชพระคุณหลวงพ่อ รัวิชชาธรรมกายสุดๆๆๆ
พรุ่งนี้ชวนคนที่เรารักมากันเยอะๆๆๆนะคะ

#105935 เพิ่งกลับมาจากงานตักบาตรพระ 2,551 รูป

โพสต์เมื่อ โดย gigg_cmu^_^ บน 09 April 2008 - 09:50 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สุดยอดๆๆๆๆๆๆ
อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ...สาธุค่ะ

#103589 ช่วยบอกเค้าหน่อยค่ะ!

โพสต์เมื่อ โดย gigg_cmu^_^ บน 11 March 2008 - 01:17 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

http://www.cafepress...pt_/fpt_/c_666/