ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก ประคองบุญ

ค้นพบทั้งสิ้น 6 รายการโดย ประคองบุญ (จำกัดการค้นหาจาก 31-August 23)

#157370 แจ้งข่าวบุญเตรียมงาน พระ7000 รูป

โพสต์เมื่อ โดย ประคองบุญ บน 07 August 2009 - 04:41 PM ใน โครงการบวชพระ 1 แสนรูป

ผู้ที่สนใจ ร่วมเตรียมงาน บุญ ตั้งแต่ ทำความสะอาดบาตร และ รีดผ้านาค พับผ้าไตร จีวร ฯ
ขณะนี่ มีผู้มีบุญได้ช่วยกันทำงานอยู่ที่ สภาธรรมกายสากล ตรงข้ามอาคารแจ่มจันทร์
เนื่องจาก เสา ยังไม่มี เลขที่ และรูปภาพต่างๆ แต่ขณะนี้ใช้ทำงานอยู่
บางท่านที่ดู DMC ได้รับการประกาศว่า งานเตรียมงานบวช อยู่ที่ หอฉันท์ นั่น
จริงๆ ตอนนี้ ทำอยุ่ที่ สภาธรรมกาย สากล ตรงข้ามอาคารแจ่มจันทร์
จะอยู่ หลังจุดอาหาร จุด7 ด้านติดถนนใหญ่เลย

และมีคนบ่นว่า ขนาดผู้ประสานงานยังไม่ทราบ ดิฉันจึงรับอาสามา ประกาศให้ทราบ กันค่ะ
เนื่องจากคนมาช่วยยังไม่มากพอ งานอาจทำไม่ทันได้ค่ะ
ผู้ที่ ทราบข่าวนี่แล้วกรุณา บอกต่อๆ ให้ด้วยนะค่ะ

(ดิฉันก็ไม่ทราบเหมือนกัน ว่าทำไม เขาถึงมาทำตรงนี่ค่ะ แต่ไม่ได้ไปทำที่ หอฉันท์)

ผู้ใดที่สามรถ ติดต่อกระจายข่าวให้ผู้ประสานงานได้ กรุณา ช่วย บอกให้ด้วยนะค่ะ
และดิฉัน ก็ไม่สามารถ ติดต่อผู้ที่มีหน้าที่ในการ ประชาสัมพันธ์ ประมาณว่า ถ่ายภาพงานบุญพิเศษ
ถ่ายภาพขั้นตอนการทำงาน และใครสามารถติดต่อ หัวหน้าชั้นให้ไปประชาสัมพันธ์ ถ่ายภาพผู้มีบุญทั้งหลาย
เพื่อเอาบุญไปฝากคนที่บ้านได้ ช่วยติดต่อให้ด้วยนะค่ะ งานจะได้ทันค่ะ
เนื่องจาก งานบุญใกล้เข้ามาแล้ว แต่ คนมีน้อยมากเลยค่ะ

สามารถ สอบถามจุดที่ทำงานได้ที่
คุณวิไลวรรณ
โทร. 086-794-6763

#154471 เอาบุญเตรียมงานบวชพระ1000 รูปมาฝากค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย ประคองบุญ บน 19 June 2009 - 07:27 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เอาบุญรีดผ้าและจัดเตรียมงานบวช พระ1000 รูปมาฝากนะค่ะ
และฝากข่าว ผู้ที่สนใจจะช่วยงานบุญเตรียมงานบวช ไปที่เสา D23 (เงาะ23)
วันเสาร์ที่20 มีการรีดผ้าค่ะ และจัดเตรียมให้เข้าชุด เรียงให้เป็นระเบียบ
อุปกรณ์ ที่ควรเตรียมไปด้วยคือ
1. เตารีด
2. ที่ฉีดพรมผ้า
3. ปลั๊กเสียบไฟ
เนื่องจากอุปกรณ์ขณะนี้มีไม่เพียงพอค่ะ

#154430 อยากบวชสร้างมหากุศล 7000 รูป จัง

โพสต์เมื่อ โดย ประคองบุญ บน 19 June 2009 - 09:37 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

มาเป็นกำลังใจให้คุณ เตชินด้วยคนนะค่ะ

และต้องขอบคุณ คุณหัดฝันด้วยค่ะ แนะนำความรู้เรื่องการบวชให้ในคราวนี้
เวลา เราจะไปชวนคนจะได้ถามให้ดีเสียก่อน และจะได้ไม่เชียรแบบผิดๆ กลัวติดบาปค่ะ

สาธุ..

#154429 ถวายการต้อนรับ

โพสต์เมื่อ โดย ประคองบุญ บน 19 June 2009 - 09:24 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ สาธุ ....

#154428 ธรรมะดีๆสำหรับผู้ที่จะบรรพชาอุปสมบทครับ

โพสต์เมื่อ โดย ประคองบุญ บน 19 June 2009 - 09:18 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญ กับคุณ Chai189 สาธุ .._/\_..

ถ้า เป็นห่วงศรีภรรยา ก็ให้เธอมาอยู่แถวๆ วัด แล้วก็มาช่วยกันจัดงานบวช
ได้บุญ 2 ต่อ เธอจะปลื้มไม่รู้จบเลยค่ะ

#154427 !! โปรดอ่านก่อนโพสท์ กฎ กติกามารยาท อัพเดทล่าสุด

โพสต์เมื่อ โดย ประคองบุญ บน 19 June 2009 - 09:04 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ตกลงตามนั่นค่ะ
_/\_ สาธุ