ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก jda_sutida

ค้นพบทั้งสิ้น 2 รายการโดย jda_sutida (จำกัดการค้นหาจาก 16-July 23)

#118677 วัดพุทธโกเธนเบิร์ก จัดบวชอุบาสิกาแก้วกว่า 50 คน

โพสต์เมื่อ โดย jda_sutida บน 12 August 2008 - 07:42 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
การเผยแผ่พระพุทธศาสนากำลังก้าวหน้าไปเรื่อยๆๆ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#130134 เฮ้อ....ช่วยหนูด้วยยยยยยย

โพสต์เมื่อ โดย jda_sutida บน 25 October 2008 - 11:19 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

การให้คะแนนของคณะอาจารย์ที่ตรวจไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่า
นั่งสมาธิดีหรือไม่ดีค่ะ แต่ขึ้นอยู่กับการลงบันทึกของ
นักศึกษาเองว่า ได้ลงมือปฏิบัติถูกวิธีหรือไม่
ได้รับผลเป็นอย่างไร ติดขัดข้อใด ต้องการคำแนะนำอะไร
เพิ่มเติมไหม เพราะเมื่อตรวจแบบฝึกหัด ก็จะทราบได้
ว่าผู้เรียนมีความตั้งใจเรียนอย่างไร