ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก Talent_book

ค้นพบทั้งสิ้น 84 รายการโดย Talent_book (จำกัดการค้นหาจาก 17-July 23)

#20169 กระหึ่มทั่วเมืองบอกบุญหล่อพระและสังฆทานหมื่นวัด

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 17 April 2006 - 02:29 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

นักสร้างบารมีไม่มีเว้นวรรค

#20132 รูปโลหะหลวงปู่สดที่ใหญ่ที่สุดในโลก!!

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 17 April 2006 - 12:00 PM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

อนุโมทนาบุญ สาธุ

#19880 บรรยากาศการล้างวิหารคดวันสงกรานต์จ้า

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 14 April 2006 - 09:53 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

น่าอิจฉาจัง ได้บุญใหญ่เลย อนุโมทนาบุญด้วยนครับ
----------เราต่างก็มีหน้าที่ เ พื่อทำโลกนี้ให้พราวไสว.................
.............แม้ไม่พบกันก็ไม่เป็นไร เพราะใจของเราคิดถึงกัน...........

#19876 DMC.TV ไม่ยอมอัพเดท ฝันในฝัน

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 14 April 2006 - 09:49 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ ผมว่าดีมากๆ เหมือครอบครัวเดียวกันเลย เพราะเราคือพี่น้องท้องเดียวกัน อิอิ มีอะไรก็แนะนำกัน สาธุ

#19814 ไม่ดื่มสุราแต่มีไว้ในบ้าน

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 14 April 2006 - 04:53 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เทแล้วทิ้งออกจากใจ ทุบอย่าเก็บไว้เผาใจของเรา

#19813 เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเกิดครูไม่ใหญ่ (หลวงพ่อธัมมชโย)

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 14 April 2006 - 04:43 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ดุจแสงเทียนแสงธรรมนำชีวิต
พระอุทิศกายใจทำไมหนอ
เพียงรำพังพระเองก็สุขพอ
ใยต้องรอผองเราเข้าถึงธรรม

พระคุณท่านมากล้นเกินพรรณา ปฏิบัติบูชา ทำให้ท่านได้ที่เรา _/\_ สาธุ

#19785 กระหึ่มทั่วเมืองบอกบุญหล่อพระและสังฆทานหมื่นวัด

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 13 April 2006 - 10:05 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ปลื้มสุดๆ ให้ได้ได้บุญเท่าเทียมกันทุกๆท่านเลยนะครับ _/\_ สาธุ
วันนี้ แม้เป็นวันสงกรานต์ ที่13 เมษายน 2549 ต้องฝ่ากระสุนฝูงปืน(ฉีดน้ำ) และระเบิด(แป้ง) เราลูกแก้วพันธ์รื้อวัฏฏะยังไม่หยุดการสร้างบารมี เดินบอกบุญครั้งประวัติศาสตร์ต้องจารึกถึง4 ตลาด รวดยอดขณะนี้เกือบ 4 จุลเศรษฐีเข้าไปแล้ว
.......ผังสำเร็จต้งไว้ที่บรมเศรษฐีสำเร็จแน่นอน........ แต่พรุ่งนี้ขอไปจัดงานบวช 421 รูป ก่อนนะครับ เอาบุญมาฝากทุกท่านนะครับ
.....................เพราะเราคือวงค์บุญพระโพธิ์สตว์ จะรื้อสัตว์ ขนสัตว์ รื้อวัฏฏะนี้................

#19723 กระหึ่มทั่วเมืองบอกบุญหล่อพระและสังฆทานหมื่นวัด

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 13 April 2006 - 12:47 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

_/\_ สาธุ อากาศแม้จะร้อนอบอ้าว ร่างกายแม้จะเป็นอย่างไรด้วยหัวใจโพธิ์สตว์ เป้าหมายเป็นหลักอุปสรรคไม่มี (หนึ่งในทีมงานลูกแก้วพันธ์รื้อวัฏฏะ)
...........เพราะเราคือวงค์บุญพระโพธิ์สตว์ จะรื้อสัตว์ ขนสัตว์ รื้อวัฏฏะนี้................

#19717 อยากถามเรื่องหล่อองค์พระค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย Talent_book บน 13 April 2006 - 11:24 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ใช่เลย คุณ Pat ได้ข่าวว่าเพียง 2 วัน ก็ 3 จุลแล้ว เป็นแค่นักศึกศึกษาเท่านั้นเองเอาบุญมาฝากลูกพระธรรมทุกๆท่านนะครับ สา...ธุ (สะเทือนทั้งภพ3 เลยนะเนี่ย)