ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก ต่างภพ

ค้นพบทั้งสิ้น 94 รายการโดย ต่างภพ (จำกัดการค้นหาจาก 16-August 23)

#139518 อยากเรียน DOU

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 21 December 2008 - 06:00 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

โหลดใบสมัครเรียนได้ที่ไหนคะ...รบกวนหน่อยค่ะได้ยินทางดีเอ็มซีว่ามีให้โหลด

#139517 ไปร่วมงานวี สตาร์มา

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 21 December 2008 - 05:56 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ไม่เป็นไรค่ะเข้าใจ..เพราะเราไม่ได้เข้าร่วมโครงการ..อาจจะเป็นอย่างที่ผู้รู้ตอบมาทั้งหมดว่าอาจจะเป็นความคลาดเคลื่อนเข้าใจผิดของวีไกด์ใหม่..คุณครูเข้าใจค่ะและก็ยังไม่ทอดทิ้งวัด..ยังมีกำลังใจชักชวนนักเรียนไปวัดอีกค่ะ..ยังมีแนวคิดจะซื้อซีดีละครฟื้นฟูศีลธรรมโลกไปแจกนักเรียนที่เรียนดี..ยังรักวัดเหมือนเดิม..รักทุกคนเหมือนเดิมค่ะขอบคุณน้ำใจทุกท่านด้วยค่ะ

#139516 ถามไถ่

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 21 December 2008 - 05:47 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบคุณค่ะ..สาธุค่ะ

#139387 ถามไถ่

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 20 December 2008 - 06:44 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

รบกวนถามถึงวัดที่ประเทศเยอรมัน มีวัดพุทธอยู่ที่ไหนบ้าง มีเพื่อนไปอยู่ที่นั่นแล้วคิดถึงประเทศไทยมากร้องห่มร้องไห้ เลยอยากแนะนำให้ไปหาเพื่อนไทยที่วัดไทยเผื่อจะเจอคนไทย พบอาหารไทย ได้พูดภาษาไทย รบกวนถามผู้รู้ด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#139386 เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 20 December 2008 - 06:39 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

กราบนมัสการพระคุณท่าน..ขอแสดงมุทิตาจิตแด่พระคุณท่านด้วยคน..ขอให้พระคุณท่านมีอายุขัยยืนยาวพบแต่ความสุข คิดหวัง ต้องการสิ่งใดขอให้ท่านประสบผลสำเร็จทุกอย่าง
ด้วยจิตใจที่เต็มตื้นด้วยความรักและศรัทธาในตัวท่านอย่างยิ่ง

#139062 ไปร่วมงานวี สตาร์มา

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 17 December 2008 - 08:08 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

โอ้....กราบขอบพระคุณทุกท่านด้วยค่ะ..ไปวัดหลายครั้งพานักเรียนไปสองสามคนเสมอไม่นึกเลยว่าทุกคนจะใจดีแบบนี้ ปีใหม่ปีนี้จะพานักเรียนไปธุดงค์สัก 2 คนค่ะ..ปีที่แล้วไปมาแล้วประทับใจสุดๆ...เช้าอากาศสดชื่นตักบาตรกันสนุกสนาน..กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่าน..ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆแบบนี้ค่ะ

#139030 ไปร่วมงานวี สตาร์มา

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 17 December 2008 - 03:31 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ดิฉันเป็นครูโรงเรียนกทม.แห่งหนึ่ง..ไม่ได้เข้าร่วมโครงการ วี สตาร์..แต่ดิฉันเข้าวัดมาพอสมควรแล้ว..ดูดีเอ็มซีแล้วอดใจไม่ไหวเลยชวนนักเรียนไปร่วมงาน เพราะความอยากเห็น อยากรู้ งานจัดยิ่งใหญ่ ดีมาก ทึ่งมากในความคิดของหลวงพ่ออยากนำมาใช้ในโรงเรียนเพื่อใช้ในโครงการรักการอ่าน..พานักเรียนเดินชมกิจกรรมก่อนอื่นไปหาหลวงพี่ที่นั่งอยู่สอบถามว่าอยากจะขอสมุดปฏิบัติการคืออยากมีส่วนร่วมค่ะ หลวงพี่ก็ใจดีสอบถามเจ้าหน้าที่ให้มา3เล่มเพราะครูกับนักเรียนไปกัน3คน..เดินชมจนปวดขาก็พอดีหิวข้าวด้วยความสะเพร่าพวกเราลืมนำอาหารลงมาจากรถ แล้วรถก็จอดไกลมากเดินจนเหนือ่ยด้วยกลัวว่าจะไม่มีที่จอด ก็พอดีเดินไปเห็นจุดบริการอาหารก็เลยให้นักเรียนเข้าไปสอบถามปรากฎว่าเขาไม่มีอาหารให้สำหรับคนที่ไม่ได้เข้าร่วมโครงการ..แต่เข้าใจนะคะว่าเคงเป็นระเบียบของทางวัดเขาคงจัดไว้อย่างนั้น แต่อยากเสนอแนะนิดหนึ่ง ว่าคนที่มาวัด แล้วไม่มีอาหารทาน ทั้งที่อาหารมีเยอะมาก ควรจัดระเบียบสักนิด ให้ผู้มีบุญที่มาร่วมกิจกรรมนี้ได้มีอาหารรับประทานบ้างเพื่อจะได้ประทับใจและปลื้มมากกว่านี้...ขออนุโมทนาสาธุกับกิจกรรมดีๆแบบนี้ปีหน้าขอเข้าร่วมด้วยนะคะ..แต่ทางโรงเรียนคงทำได้ยากเพราะไม่มีหน้าที่ทางนี้..แต่จะชักชวนนักเรียนมาหลายๆคนค่ะ

#137203 พิมพ์วดี สื่อวิญญาน เรื่องจริงที่รอให้คุณพิสูจน์

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 05 December 2008 - 05:18 AM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

ขอบคุณที่โพสมาอีกครั้ง..เพราะจะนำไปให้นักเรียนอ่านครั้งก่อนไม่ได้เก็บไว้ก็เลยลืมๆไป..ครั้งนี้เซฟไว้แล้วขอบคุณนะคะเรื่องดีๆแบบนี้มีแต่คนชอบค่ะโพสแล้วโพสอีกก็ได้ใครเคยอ่านแล้วก็ผ่านไปแต่คนที่ต้องการยังมีอย่าเสียกำลังใจนะคะ

#131420 ขอรูปหลวงปู่หน่อยครับ

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 31 October 2008 - 06:05 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ไปวัดเมื่อคราวที่แล้วตอนหล่อหลวงปู่ทองคำ..ไม่ได้ภาพกลับมาเลยค่า..คนอื่นเก็บคนละหลายภาพเลย..แต่ไม่เป็นไรเราไม่มีบุญพอจะได้ภาพทำใจแล้วได้แต่พระของขวัญ รวยโคตรๆ..มาบูชา

#129387 . . . . ที่มา เบื้องหลัง เทคนิค เพลงลาวดวงบุญ . . . .

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 21 October 2008 - 06:33 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ฟังแล้วชอบเวอร์ชั่น1มากกว่าที่แก้ไขน่ะค่ะ..เสียงเพราะ..และคนร้องได้อารมณ์มากกว่าถ้าไม่ติดตรงเสียงควบกล้ำนะคะแต่เพราะกว่าที่แก้ไขสมบูรณ์มากกว่า..เสียงตอนนั้นได้อารมณืและเพราะ..ส่วนเวอร์ชั่นที่สมบูรณ์..ก็เพราะนะแต่ได้อารมณ์น้อยกว่า..ฟังดีๆนะคะ..นี่เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลที่ตื่นมาฟังตอนตีสี่..อนุโมทนาสาธุด้วยแต่งเพลงเก่งจัง..คิดได้ไงนี่..

#129386 เพิ่มจุดออกรถ ศาลายา-ทวีวัฒนา-ตลิ่งชัน เริ่ม อ.25 ตค.นี้

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 21 October 2008 - 05:55 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ...แวะรับกลางทางด้วยหรือปล่าวคะ..จะได้บอกบุญผู้ที่อยากไปแต่ไม่มีรถ

#127822 ++แรงงง Shutter กดติดวิญญาณ 10 ต.ค. ผีมาหล่อทอง++

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 13 October 2008 - 07:35 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เล่นเอางงตึ๊บบบ..เฮ้อ..

#127160 เกิดเรื่องใหญ่แล้ว

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 09 October 2008 - 08:57 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

หง่ะส์....ต้องไปสายอ่ะเพราะประกาศผลการสอบเด็กนักเรียนนี่นาผอ.เรียกประชุมต่ออีก..แต่ขออนุญาตก่อนแล้วว่าขอไปทำบุญใหญ่ไม่เข้าประชุมเกิดไปแล้วไม่มีที่นั่งทำงัยดีอ่ะ..สาธุขอให้มีที่ว่างให้ลูกด้วยนะหลวงปู่พานักเรียนไปด้วยขอไปสายหน่อยแต่ต้องไปแน่ๆ.

#126152 ชุดขาวกับพระของขวัญ

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 05 October 2008 - 04:45 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เห็นว่ามีให้เช่านะที่ร้านอธิมาศ...ชุดอุบาสิกา อุบาสกนี่ลองติดต่อดูสิ..ชุดขาวๆดูแล้วเรียบร้อย สวยงามสะอาดตาดีค่ะนี่จะชวนเพื่อนใหม่ไปด้วย2คนให้เขาหาชุดขาวๆใส่ไปด้วย..

#124770 อาทิตย์ต้นเดือน เลื่อนบูชาข้าวพระไหมอ่าครับ

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 26 September 2008 - 05:18 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ทำหน้าที่เป็นกรรมการเลือกตั้งอ่า..อยู่จนเย็น

#124072 อยากทราบกำหนดการงานหล่อหลวงปู่ครับว่าเริ่มกี่โมง

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 23 September 2008 - 05:04 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ไปกันนะคะวันที่10ประกาศผลการสอบนักเรียนแล้วจะไปทันที...พานักเรียนไปวัดด้วยหล่อตอนเย็นน่าจะทันนะ

#123727 สวดมนต์-ปฎิบัติธรรม ทุกวันพุธ ณ พาวิลเลี่ยนเพลส บางแค

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 20 September 2008 - 05:22 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอแผนที่หน่อยนะคะ..มีที่จอดรถหรือปล่าวถ้าออกจากสายสามเลี้ยวซ้ายแล้วกลับรถหรือไม่..คือสนใจค่ะใกล้บ้านดี

#123547 DMCเป็นอะไร

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 18 September 2008 - 08:21 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบคุณมากค่ะเปิดดูได้แล้ว.สาธูๆ

#123531 DMCเป็นอะไร

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 18 September 2008 - 06:22 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ช่วยให้DMCเปิดฟังได้ด้วย...พักนี้เป็นอะไรไม่รู้เปิดไม่ค่อยได้..เห็นใจคนฟังทางเนตด้วย..มีอะไรหรือปล่าวหนอทำไมฟังไม่ได้วิทยุก็เปิดไม่ได้เหมือนกัน..แงๆๆๆๆๆ

#122288 บูชาข้าวพระเดือนกันยายน

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 10 September 2008 - 05:15 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ..อยู่ที่ไหนใจเราเป็นหนึ่งเดียวกัน

#122170 บูชาข้าวพระประจำเดือน กันยายน 2551

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 09 September 2008 - 05:02 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ภาพสวยมากค่ะ..อนุโมทนาสาธุกับทุกท่าน ยินดีกับบัณฑิตใหม่ด้วยนะคะ..วันบูชาข้าวพระก็ไปร่วมด้วยคนเยอะมาก..แต่ไม่มีโอกาสเข้าไปชมของที่บูชาด้วยตาตนเองได้แต่มองไกลๆแต่เห็นภาพออกมาแล้วอลังการมากเลย..ต้องบอกว่าคนเยอะมากนั่งกันเต็มไปหมดแต่เรียบร้อยเหลือเกินไม่เคยเห็นที่ไหนเรียบร้อยเท่านี้ผู้คนเต็มไปด้วยรอยยิ้ม.คนเยอะขนาดนี้ไม่รู้สึกว่าวุ่นวายเลยแม้เวลาเข้าแถวรับอาหารก็เป็นไปด้วยดี..ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ..สาธุ

#121938 กลับมาจากไปวัดฯครั้งแรกแล้วครับ

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 07 September 2008 - 05:39 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

วันนี้จะไปวัดอาทิตย์ต้นเดือนจะเอาบุญมาฝากน้องใหม่นะคะ..พี่เองก็เคยไปวัดครั้งแรกเหมือนกันแต่ต่างกันที่กัลยาณมิตรจากในเนตแนะนำ..เราก็เชื่อทั้งที่ไม่เคยเจอหน้ากันไปถึงวัดก็แทบรู้จักหมดเพราะกัลฯจากเนตแนะนำหมดไปชมทั่ววัดจากนั้นก็เข้าวัดบ่อยและก็มีโอกาสแนะนำเพื่อนให้ติดจานดาวธรรมและพาเข้าวัดพาเพื่อนสร้างองค์พระได้2องค์และตัวเองสร้างอีก2องค์..ยิ่งงานบุญใหญ่หลวงพ่อนำกลั่นจิตกลั่นใจนะ..เงียบสงบมากเลยอยากแนะนำให้ลองไปดู..พี่เองก็จะเรียกว่าใหม่ก็ได้นะแต่ดูดีเอ็มซีทุกวันจากเนตค่ะ..แล้วเข้าวัดบ่อยๆนะคะหากเจอจะพานั่งรถชมวัดให้ทั่วเล้ย...เดี๋ยวจะรีบไปเตรียมตัวไปวัดแล้วเพราะพี่อยู่ไกลมากค่ะ..พุทธมณฑลโน่นค่ะ

#121651 ภาพดาวอังคารที่หลายๆท่านไม่เคยเห็น

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 05 September 2008 - 05:38 AM ใน วิทยาศาสตร์ทางใจ

ขออนุญาตนำไปเผยแพร่ให้รักเรียนเห็นด้วยนะคะ..

#121013 ==>คำสอนของหลวงพ่อ (คุณครูไม่ใหญ่)

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 31 August 2008 - 09:49 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ...น้อมนำไปนึกตอนทำสมาธิ

#120502 ขณะนี้ server media dmc.tv มีปัญหานะคะ

โพสต์เมื่อ โดย ต่างภพ บน 27 August 2008 - 04:47 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

รับทราบ...ถึงว่าเสียงไม่ดีเลยบางครั้งก็ไม่มีภาพ..ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบรอคอยอยู่นะคะ..รอคอยการรับชมค่ะ