ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก ohho

ค้นพบทั้งสิ้น 4 รายการโดย ohho (จำกัดการค้นหาจาก 25-July 23)

#79690 ชาวพุทธต้องช่วยกัน

โพสต์เมื่อ โดย ohho บน 12 May 2007 - 09:55 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

โอ๋ส่ง email ไปบอกพวกเขาแล้วเหมือนกันค่ะ แม้ว่าภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง แต่พยายามบอกพวกเขาว่าให้หยุดทำธุรกิจนี้ เพราะพระพุทธเจ้าไม่ใช่สินค้าค่ะ แล้วก็บอกว่าชาวพุทธรักการแก้ไขด้วยสันติวิธี จึงใช้วิธีเรียกร้องให้พวกเขาหยุดทำธุรกิจนี้ทันที

#79458 Happy Birthday โรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา ครบรอบ 5 ปีค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย ohho บน 09 May 2007 - 08:39 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

Happy Birthday โรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา ครบรอบ 5 ปีค่ะ smile.gif เป็นนักเรียนมาตั้งแต่สมัยยังไม่มี DMC ค่ะ ช่วงนั้นนั่งรถเมล์จากอนุสาวรีย์ชัยฯ ไปเข้าโรงเรียน (เกือบ) ทุกวัน นึกถึงทีไรก็ปลื้มค่ะ ทุกวันนี้ดู DMC กับทุกคนในครอบครัวเกือบทุกวัน มีความสุขมากค่ะ ขอบพระคุณคุณครูไม่ใหญ่มากค่ะ ขอให้ DMC และคุณครูไม่ใหญ่ อยู่คู่กับทุกครอบครัวบนโลกตลอดไปค่ะ

#78089 โพล :: "ข่าวที่น่าสนใจ" อยากให้เป็นแบบไหนกันบ้างคะ

โพสต์เมื่อ โดย ohho บน 21 April 2007 - 08:58 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ดิฉันเป็นแฟนประจำ "ข่าวที่น่าสนใจ" ประจำเว็บไซต์ dmc.tv ค่ะ ที่อยากเห็นให้ดีขึ้น ก็คือข่าวที่เกี่ยวกับวงการพระสงฆ์ ข่าวที่ส่งเสริมวัฒนธรรมชาวพุทธ ควรมีสัดส่วนให้มากขึ้น เพราะไปหาอ่านจากเว็บไซต์ไหนก็ไม่มีค่ะ แต่บางข่าว เช่นข่าว IT / สุขภาพ / สิ่งแวดล้อม บางทีไปเปิดเว็บไซต์เฉพาะก็เจอค่ะ สัดส่วนควรจะเป็น 80 : 20 เพื่อให้เว็บไซต์นี้เป็นเว็บไซต์พระพุทธศาสนาที่สมบูรณ์ค่ะ ขออนุโมทนาบุญค่ะ (เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัว ผู้อ่านไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยก็ได้ค่ะ)

#77854 สมัครเป็นอุปัฏฐากแก้วต้องติดต่อที่ไหน

โพสต์เมื่อ โดย ohho บน 17 April 2007 - 11:33 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สมัครเป็นอุปัฏฐากแก้วต้องติดต่อที่ไหน และสำหรับคนที่มาวันงานวันที่ 22 เมษายน 2550 เลยจะได้หรือเปล่า สามารถติดต่อกับผู้ประสานงานเรื่องการรับสมัครอุปัฏฐากแก้วได้ที่ไหน อย่างไร