ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก rincycute

ค้นพบทั้งสิ้น 4 รายการโดย rincycute (จำกัดการค้นหาจาก 15-September 23)

#17065 เปลี่ยนแปลงเวลาฉันภัตตาหารพระ

โพสต์เมื่อ โดย rincycute บน 23 March 2006 - 06:57 PM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

เช้าจังเลยคะ..แล้วเวลาสวดมนต์ทำวัดเช้า พระท่านสวดก่อนบิณฑบาตร หรือ บิณฑบาตรก่อนสวดมนต์เช้าคะ ......ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

#17059 กำเนิดไดโนเสาร์ ในทัศนะของ รร. ฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ โดย rincycute บน 23 March 2006 - 06:44 PM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

ความรู้ใหม่เลยนะคะ..เราก้อสงสัยมานานเหลือเกิน..ขอบคุณนะคะที่ให้คำตอบคะ

#12914 วิธีบวชสามเณรีและบวชสิกขมานา

โพสต์เมื่อ โดย rincycute บน 18 February 2006 - 08:13 PM ใน ธรรมกถึก

ทำไมปัจจุบันถึงไม่มีวัดไหนยอมให้มีการบวชภิกษุณีเลยล่ะคะ น่าสงสารคนที่เกิดเป็นหญิงจังไม่ได้โอกาสบวชเลย ตัวของหนูเองก้ออยากบวชนะคะ อยากตอบแทนพระคุณแม่เพราะถ้ารอพี่ชายคงจะไม่มีวันได้เห็นชายผ้าเหลืองของพี่แน่

อยากให้ที่วัดพระธรรมกายมีการบวชภิกษุณีบ้างนะคะเพราะที่วัดมีกฎที่เคร่งมากหนูชอบคะ

#10777 ทำบุญให้มารกิน คือ อะไร???

โพสต์เมื่อ โดย rincycute บน 31 January 2006 - 06:26 PM ใน ธรรมกถึก

ไม่เคยได้ยินนะเอาจากไหนเหรอ