ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก kawank_krab

ค้นพบทั้งสิ้น 10 รายการโดย kawank_krab (จำกัดการค้นหาจาก 12-August 23)

#145110 เอาของรางวัลมาวางล่อใจครับ

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 30 January 2009 - 11:25 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

DMC.TV เพื่อนที่ดี อยู่ทุกที่ ที่ต้องการ
DMC.TV เพื่อนดีดี ตลอดเวลา
DMC.TV สื่อสนับสนุนการสร้างความดี
DMC.TV สื่อสำหรับคนรักความดี
DMC.TV เพื่อนรักไร้พรมแดน

#139192 ขอคำปรึกษาจากทุกๆคนครับ

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 19 December 2008 - 12:00 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ยิ้มไว้นะคะ ทำต่อไปค่ะ
คิดซะว่าฝึกขันติบารมี
เดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง
สู้ๆๆ นะคะ เอาใจช่วย

อนุโมทนาบุญ กับทุกบุญที่ตั้งใจทำไว้นะคะ (สาธุ)

#139191 เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 18 December 2008 - 11:54 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
ขอให้หลวงพ่ออยู่เป็นต้นบุญต้นแบบให้กับลูกๆ ตลอดไปนะเจ้าคะ

#130293 เรามาระดมสมองเรื่องจราจรวันกฐิน

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 26 October 2008 - 05:09 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ดีใจค่ะ ที่ทุกคนให้ความสำคัญกับการจราจร

ก็นี่เป็นคำชี้แจ้งจากตัวแทนอาสาสมัครจราจรนะคะ ลองอ่านดู จะได้เห็นภาพรวมเพิ่มขึ้น เผื่อจะได้รับคำชี้แจงที่ดีขึ้นค่ะ
1 วันที่22เมษา รถน้อยกว่าวันที่ 10ตุลา
2 ในช่วงขากลับรถทยอยออกตั้งแต่ช่วงบ่าย ส่วนวันที่ 10ตุลา คนกลับพร้อมกันหมดหลังจากที่รับพระทำให้รถติดมาก
3 ที่สำคัญในวันนั้นมีอุบัติเหตุที่หน้าตลาดไท(เลนกลาง)ทำให้ตำรวจไม่สามารถปัดรถที่วิ่งออกทางถนนสีขาวเข้าเลนกลางได้(ปกติจะปัดให้ลัดเข้าไปได้) รถที่ออกมาจึงต้องวิ่งรวมกับรถที่จะเข้าบางขัน
4 ไฟแดงที่หน้าตลาดไทปิด ทำให้รถในถนนคลองหลวงมายูเทินที่ไฟแดงหน้าวัดที่เดียว(รถรอยูเทินยาวมากเลยแยกตลาดไท)
5 รถที่ออกหน้าวัดมีปริมาณมากแต่รถบนถนนคลองหลวงก็มากเหมือนกันทำให้ตำรวจไม่สามารถเปิดไฟเขียวให้นานๆได้ เพราะ

โดนร้องเรียนว่าเปิดให้วัดมากกว่า

วิธีแก้

1 รถที่จะเข้าถนนวิภาวดีรังสิต ให้ออกทางถนนสีขาวแล้วเลี้ยวขวาเพื่อวิ่งออกทางซอยไอยรา7 ออกถนนเทพกุญชร31 รถจะ

โล่งกว่าสามารถเข้าเลนกลางของถนนวิภาวดีรังสิตก่อนถึงปากทางเข้าถนนสีขาวได้ และสามารถยูเทินที่นวนครไปทางสายเหนือและอีสานได้ด้วย

2 รถที่จะออกมอเตอร์เวย์ให้ออกถนนคลองแอน หรือออกทางถนนสุขสบายข้ามสะพาน(กำลังสร้างเสร็จงานกฐิน)

ถ้ายังไงมีความคิดเห็นดีๆ รบกวนช่วยเข้าไปโพสต์ใน http://www.jr072.com จะดีกว่าค่ะ
เพราะพี่น้องจราจรส่วนใหญ่จะไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านในนี้กันค่ะ

แล้วเรื่องอาสาสมัครน้อย ก็เป็นอีกเรื่องที่สำคัญค่ะ ถ้าหากว่าผู้มีบุญท่านใด สนใจจะเข้ามามีส่วนร่วม จะมาเป็นวีไกด์ หรืออาสาสมัคจราจร มาช่วยกันรับบุญก็ยินดีค่ะ ก็ติดต่อเข้ามาสมัครได้ค่ะ

อนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกท่านนะคะ (สาธุ)

รูปย่อ

• ______________________________._____________________________________.jpg

#129838 ขอถามเรื่องการนั่งสมาธิ

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 23 October 2008 - 08:18 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อืม ยังไงดีอ่ะคะ เพราะว่าประสบการณ์แต่ละคนจะไม่เหมือนกันอ่ะค่ะ
แต่ว่าความรู้สึกเบื้องต้น น่าจะรู้สึกว่ามีความสุขเหมือนกันนะคะ หากว่านั่งถูกวิธี
ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบละกันค่ะ

แต่ว่าจะใช่หรือไม่ใช่ คิดว่าไม่สำคัญเท่ากับนั่งแล้วรู้สึกมีความสุขค่ะ
เพราะว่าหากกังวลกับเรื่องนี้มากๆ การนั่งอาจจะทำให้ตึงได้ค่ะ

#129660 . . . . ที่มา เบื้องหลัง เทคนิค เพลงลาวดวงบุญ . . . .

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 22 October 2008 - 07:21 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ว้าว ว้าว ปลื้มน่าดูเลย อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ช้าไปหน่อย 555+
ปลื้มแทนค่ะ

#127834 เอาบุญมาฝากครับ

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 13 October 2008 - 08:07 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุๆๆๆๆๆ ดีจังค่ะ

#127833 เชิญร่วมทอดกฐินสามัคคีอุโบสถ ณ วัดหนองไผ่ล้อม

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 13 October 2008 - 08:03 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ใช่แล้วละกัน ถ้ายังไงก็มากันให้ได้นะคะ สาธุ

#127383 เชิญร่วมทอดกฐินสามัคคีอุโบสถ ณ วัดหนองไผ่ล้อม

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 11 October 2008 - 11:44 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

พิธีทอดกฐินสามัคคีอุโบสถ

ณ วัดหนองไผ่ล้อม ต.บ่อทอง อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี

ในวันเสาร์ที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๕๑

ขอนุญาตท่านเพื่อนสมาชิกทุกท่านนะคะ
วันนี้ ขออนุญาต นำข่าวบุญของวัดสาขามาบอกค่ะ

ในวันเสาร์ที่ ๑๘ ตุลาคม นี้ จะมีพิธีทอดกฐินที่วัดหนองไผ่ล้อมค่ะ(น่าจะทราบอยู่ แล้ว ตื่นเต้น ไม่เคยตั้งกระทู้ )
ไม่รู้ว่าจะเขียนยังไงดี แต่จะบอกว่าเป็นโอกาสอันดีของพวกเราค่ะ ที่ถึงแม้ว่าจะสร้างโบสถ์ที่วัดใหญ่ไม่ทัน
แต่ว่าเราจะได้สร้างโบสถ์ให้กับว่าที่พระธรรมทายาท(พิมพ์ถูกรึป่าว) ทุกโครงการของที่วัดค่ะ
เพราะต่อไปจะทำการบวชพระธรรมทายาท ที่วัดหนองไผ่ล้อม แล้วส่งพระที่บวชเสร็จแล้วไปอบรมที่เขาแก้วฯเสด็จแทนค่ะ

กฐินครั้งนี้เป็นการบอกบุญครั้งที่ ๒ แล้วค่ะ เพราะว่าครั้งแรกก็ยังบอกได้ไม่ครบประมาณนี้ค่ะ

ถ้าว่างยังไงก็อยากให้มากันนะคะ ถ้าไม่ไปปลูกทานตะวันกันหมดเสียก่อน คงได้เจอกันค่ะ

กำหนดการ
วันเสาร์ที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๕๑
เวลา ๑๐.๐๐ น. ปฏิบัติธรรม
เวลา ๑๐.๔๕ น. พิธีถวายภัตตาหารพระ
เวลา ๑๒.๓๐ น. พิธีเวียนประทักษิณ
เวลา ๑๓.๐๐ น. พิธีทอดกฐินสามัคคี
(หลังเสร็จพิธีเจ้าภาพรับของที่ระลึก)

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ วัดหนองไผ่ล้อม หรือว่า [email protected]

ขออภัยนะคะไม่รู้จะทำแบบนี้จะสมควรรึเปล่า ถ้ายังไงก็บอกกันได้ค่ะ หากว่าเห็นว่าเป็นการไม่สมควร เว็ปมาสเตอร์ช่วยลบทิ้งได้เลยค่ะ

ขออภัยนะคะ หากคำพูดหรือมีอะไรไม่สมควร เพราะว่าเป็นครั้งแรกค่ะ ที่ตั้งกระทู้ ไม่เคยตั้งจริงๆๆๆค่ะ ตื่นเต้น มาก

ถ้ายังไงก็อนุโมทนาบุญล่วงหน้านะคะ แล้วก็เอาบุญมาฝากค่ะ ทำไปบ้างแล้วเล็กน้อย ตามกำลังบุญค่ะ (สาธุ)

#115398 ต้องการคนมาช่วยงาน เว็บ dmc ด่วนค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย kawank_krab บน 16 July 2008 - 08:01 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ใช้อินเตอร์เน็ตบ่อยค่ะ ถ้าให้เป็นอาสาสมัครช่วยทางบ้านก้อพอได้ แต่ว่าใช้photoshop ไม่เก่งค่ะ ติดต่อ [email protected]