ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก กุ้งรพ.หัวหิน

ค้นพบทั้งสิ้น 98 รายการโดย กุ้งรพ.หัวหิน (จำกัดการค้นหาจาก 14-September 23)

#157044 ศูนย์ปฏิบัติธรรมหัวหิน

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 03 August 2009 - 08:05 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุค่ะๆๆๆๆๆ

#154681 เพื่อนร่วมงานชอบเลียนแบบพฤติกรรมเป็นเพราะอะไรคะ

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 24 June 2009 - 12:36 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เค้าต้องเห็นว่าคุณคนรักบุญ ดูสวย น่ารักแน่ๆ เลย และทำอะไรก็คงดูดีมาก อิอิ ทำใจยากนะคะ
ถ้าเรายังปฏิบัติธรรมไม่เก่ง จะรำคาญแย่ไปเลย เคยมีคนเลียนแบบเหมือนกันค่ะ แม้กระทั่งเสื้อผ้า เค้าลงทุนมายืนดูใต้ถุนบ้าน จะติดกิ๊บ ใส่รองเท้าเค้าก็เลียนแบบ แต่ไม่ว่าทำอย่างไรคุณคนรักบุญคงต้องดูสวยกว่า แน่นอน ภูมิใจเถอะนะคะ ซักวันเค้าจะเลิกไปเอง (เอ.. แต่หยุดตามนี่ไงก็ไม่รู้ หุหุ)

#154680 หลับแล้วเสียงสวดมนต์ดัง

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 24 June 2009 - 12:20 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ได้ยินเหมือนกันค่ะ แต่เป็นเสียงแบบพระสวด แบบสวดไปเรื่อยๆ ตอนแรกรู้สึกกลัว (ทำงานอยู่รพ.เลยคิดกลัวว่า อยู่ดีดีได้ยินเสียงพระสวด จะเป็นพารานอยด์มั้ย อิอิ) แต่มีพี่ที่วัดบอกว่าโอเค น่าจะดี เป็นศิริมงคลนะคะ (ช่วงนี้ไม่ได้ยิน คิดว่าเป็นเพราะนั่งสมาธิน้อยลง)

#154679 มหานรกหยุดวันพระมั้ยคะ

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 24 June 2009 - 12:15 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะคะ คืออยากทราบว่าในมหานรกเนี่ย จะหยุดทัณฑ์ทรมานวันพระมั้ยคะ และ(คนที่เค้าต้องไป)เค้าจะกลับมาบ้านวันพระได้ไหมคะ คนที่ไปยมโลกจะกลับบ้านวันพระได้ไหมคะ
ใครบ้างที่กลับได้ (ต้องมีใจต้องการกลับบ้าน,ต้องมีอำนาจอะไรที่ทำให้กลับได้ฯลฯ) อยากรู้จริงๆ บอกหน่อยนะคะ
และเคยเข้ามาโพสท์ถามว่าคนตายไปนานเท่าไหร่จึงจะเกิด มีท่านที่ใจดีเข้ามาตอบมากมาย แต่ไม่ตรงใจ คืออยากทราบว่าเกิดเป็นมนุษย์น่ะค่ะ ไม่ใช่เกิดเป็นเปรต อสุรกาย เทวดาฯลฯ
ขอบคุณมากค่ะ

#145886 ไม่อยากนั่งสมาธิ ทำไงดีคะ

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 05 February 2009 - 12:42 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เคยเป็นค่ะ หยืยมากเลย เข้าใจค่ะ รู้สึกว่ามีคนมานั่งมองอยู่ พอลืมตาก็ไม่มี
ลองอธิษฐานว่า ขอแบ่งบุญให้นะคะ อย่ามารบกวนนะคะ ทุกๆท่านที่นี่ ทั้งที่มองเห็นและมองไม่เห็นขอให้ได้บุญ ขอให้มีความสุขมากๆทุกท่านนะคะ
ตอนนี้ไม่เป็นแล้วค่ะ

#145859 จะยากไปไหม

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 05 February 2009 - 08:16 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

คุณวันใสตอบน่ารักค่ะ คิดเหมือนกันโดยเฉพาะข้อ 1 (อิอิ เวลาถูกใครตะคอกทีไร ธรรมะหล่นทุกที คาดหวังว่าเค้าจะพูดกับเราแบบธรรมดา) หวังมากไปใช่ไหมคะ เลยไม่รักเค้า

#145423 ห้าสลึง ตึงทั้งชาติ

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 02 February 2009 - 12:39 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เข้ามาดูค่ะ
แต่ไม่ว่าพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านจะใช้อะไร(อย่างที่ท่านพูดเล่นหรือไม่) เห็นท่านแล้วภูมิใจมั่กๆๆ ท่านช่างใสกิ๊กจริงๆ อิอิ เรามีท่านผู้นำที่แสนดี และหล่อน่าภูมิใจจริงๆ (เวลาคุยกับใครต้องบอกให้ดูท่านอายุ 65 แล้ว ยังใสปิ๊ง) อิอิ โม้ๆ

#145421 วัดพระธรรมกายเล็กมาก

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 02 February 2009 - 12:25 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อ่านหัวข้อโพสท์แล้วขำ ต้องเข้ามาดู น่ารักๆๆ สาธุๆๆค่ะ

#145420 อ่านแล้วดี สาธุ

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 02 February 2009 - 12:23 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุๆๆๆเจ้าค่ะ

#145419 ช่วยบอกทีว่านี่ คือ อะไร !!!!!?????

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 02 February 2009 - 12:21 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ของทำด้วยเซรามิคกราฟฟิคอะไรเนี่ยค่ะ เคยดูในเว็บเฟค(FAKE) น่าจะเอาไว้ถ่ายหนังอย่างคุณเถลิงเกียรติบอกนะคะ

#144802 ตายซะแล้วครับ แมววัดของผม

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 28 January 2009 - 12:52 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ทำใจเก่งจัง มาวัดได้ปีกว่าแล้ว แต่ยังไม่เข้มแข็งเลยค่ะ (หลวงพ่อบอกว่าอย่าร้องไห้) และรู้ว่าปกติทุกชีวิตต้องตาย แต่ขอร้อง(ไห้)หน่อย คราวที่แล้วเจ้าขันติ(ชื่อแมว) ตาย ก็ร้องไห้ตามเคย ชอบไปคิดว่า ก่อนตายมันคงหิว คงหนาว ไม่ค่อยกล้าเลี้ยงตัวอะไรแล้วค่ะ

ทำใจเก่งจัง มาวัดได้ปีกว่าแล้ว แต่ยังไม่เข้มแข็งเลยค่ะ (หลวงพ่อบอกว่าอย่าร้องไห้) และรู้ว่าปกติทุกชีวิตต้องตาย แต่ขอร้อง(ไห้)หน่อย คราวที่แล้วเจ้าขันติ(ชื่อแมว) ตาย ก็ร้องไห้ตามเคย ชอบไปคิดว่า ก่อนตายมันคงหิว คงหนาว ไม่ค่อยกล้าเลี้ยงตัวอะไรแล้วค่ะ

#143758 การมีสัตว์เลี้ยง

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 20 January 2009 - 12:14 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เคยเลี้ยงเหมือนกันค่ะ แล้วรักมันมากกก มันทำอะไรก็ถูกไปหมด (น่าจะเรียกว่าหลง อิอิ) มันชอบขึ้นไปบนกระโปรงรถมากเลย
ไม่ต้องกลัวบาปหรอกค่ะ มันแค่ขึ้นหลังคา น่ารักดี เอาอาหารให้มัน เรียกมันมา เอาไหมพรมให้มันเล่นซิคะ มันจะได้ไม่ขึ้นหลังคา

#143625 มีรถประกาศรับสมัครสอบWORLD PEC ที่นี่ด้วย

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 19 January 2009 - 12:11 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบพระคุณทุกท่านมากๆนะคะ สาธุๆๆค่ะ (น่ารักจัง)

#143384 อากาศหนาวจัดเป็นห่วงพนาวัฒน์และวัดสาขาทางเหนือจัง

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 16 January 2009 - 12:07 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยู่บ้านก็หนาวมากค่ะ (หัวหิน) แต่นั่งได้เพราะเอาผ้านวมคลุมก่อนค่ะ อิอิ

#143382 มีรถประกาศรับสมัครสอบWORLD PEC ที่นี่ด้วย

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 16 January 2009 - 12:01 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เมื่อวานกำลังกลับบ้านตอนเย็น เห็นรถประกาศรับสมัครสอบ WORLD PEC วิ่งผ่านหน้ารพ.ปลื้มจังเลยค่ะ เพราะที่(รพ)ไม่มีใครไปวัดพระธรรมกายเลย(แงๆ) ไม่ค่อยกล้าชวนใคร (เพิ่งมาทำงานที่นี่ได้ 2 เดือนกว่าๆ) พอมีคนถามว่าไปวัดอะไร บอกแล้วเค้าเฉย อิอิ แต่เคยบอกบุญแล้วมีพยาบาลฝากทำบุญแผ่นฌานหลวงปู่ 500 บาท ปลื้มๆ

#143380 ยานอนหลับ

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 16 January 2009 - 11:55 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ช่ายอย่างคุณทัพพีในหม้อพูดค่ะ แต่เคยเห็นเจ้าหน้าที่สา'สุขกินทั้งวัน คนนึงเหมือนกัน นัยว่าแกกินเหล้ามากกลางวันเลยอยู่ไม่ได้ต้อง DIAZEPAM 5 MG ทุก 1 ชั่วโมง หยึย

#143378 ถ้าคุณดื่มเหล้ากับเพื่อน

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 16 January 2009 - 11:51 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ตั้งแต่มารู้จักวัด รู้สึกว่าถ้ามีขวดเหล้าวางอยู่มุมห้องเหมือนมีงูพิษขดอยู่ ( หยองๆ ) ต้องแอบ(เท)ทิ้ง เอ ผิดปกติไปมั้ยเนี่ย อิอิ

#143092 มีปัญหาครับ

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 14 January 2009 - 08:22 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เจอปัญหานี้มาแล้วค่ะ จึงเอาชื่อคุณพ่อไปทำบุญบ่อยๆ บอกให้แกสาธุรับบุญแกก็เฉย แต่ทุกอย่างดีขึ้นเรื่อยๆ เพราะเราจะรู้สึกรักพ่อมากขึ้นเรื่อยๆ(จากคำสอนของหลวงพ่อที่แสนดีของพวกเราทั้ง2องค์) ทำให้คุณพ่อท่านรู้สึกว่าเรารักท่านมาก อยากให้ท่านได้บุญ มีบุญมากๆ และบุญน่าจะเกิดขึ้นที่ท่านด้วยน่ะค่ะ
ตอนนี้ บางครั้งถ้าไม่อยู่บ้านพ่อจะเปิด DMCนอนดู (คล้ายๆคิดถึงลูกเลยดู DMC เพราะลูกดูทุกวันน่ะค่ะ) ปลื้มสุดสุดเลยค่ะ อิอิ

#142109 ตอบ..หน่อยได้ไหม

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 07 January 2009 - 12:48 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สุดยอดสาธุค่ะคุณtnawut

#142108 ความลับของสมาธิที่ช่วยชนะอุปสรรค

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 07 January 2009 - 12:40 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุๆๆค่ะ

#142081 ไม่หม่น ไม่หมองค่ะ แค่แอบปรับทุกข์ (ใจ) นิดหนึ่ง

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 07 January 2009 - 07:54 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สุดยอดเลยค่ะ ปลื้มแทนเจ้าของกระทู้ ลองสวดมนต์ทำวัตรเช้าเย็นดูซิคะ(หรือทำเป็นปกติอยู่แล้วคะ) สวดแล้วใจสบายมีความสุขมากๆ อิอิ (แต่บางทีก็แว่บไปดูหนังหรั่งเลยเวลา) ใจใสจริงๆนะคะ สาธุค่ะ

#139215 เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 19 December 2008 - 07:39 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

HAPPY BIRTH AND HAPPY IN DHAMMA FOREVER นะเจ้าคะ ขอพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตที่แสนดีแสนประเสริฐ ทรงอยู่กับพวกเราถึงอายุขัย 100 ปีนะเจ้าคะ (ชอบห้องนิสัยมากเลยค่ะ อยากฟังอีกจัง) ชอบให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อธัมกล่าวถึงหลวงพ่อน่ารักมากๆเลยเจ้าค่ะ(ทั้ง 2 องค์)
สาธุค่ะ

#137971 ---- งดโพสท์ข้อความเกี่ยวกับธุรกิจน้ำเมา ------

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 10 December 2008 - 06:38 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้ถาวรตลอดไป ขอให้เค้าเลิกผลิตเลิกขาย สาธุ(ไชโยๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ)

#137800 คนนี้หรือเปล่า?

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 09 December 2008 - 05:53 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เห็นด้วยกับคุณโก้ค่ะ

#137799 เพลงที่หายไป

โพสต์เมื่อ โดย กุ้งรพ.หัวหิน บน 09 December 2008 - 05:50 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบคุณคุณตระกร้าอีกใบมากกกนะคะ