ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก mos

ค้นพบทั้งสิ้น 9 รายการโดย mos (จำกัดการค้นหาจาก 30-July 23)

#183808 ไม่ค่อยเก่งอยากให้ผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 27 October 2010 - 09:30 AM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

ไปปฏิบัติธรรมสวนพนาวัฒน์สัก 1สัปดาห์ เมื่อจิตหยุดนิ่งอย่างเป็นระบบ

การดำเนินชีวิตที่เหลือ คุณจะบริหารจัดการได้อย่างมีความสุขครับ

#182581 หากจำเป็นต้องขายน้ำเมา ควรทำอย่างไรค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 09 October 2010 - 10:20 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เปิดซีดี วิบากกรรมในมหานรก เปิดดูเองให้คนอื่นดูแบบเฉียดๆนะ ฟังบ่อยๆ เดียวก็ใจอ่อนเลิกเอง อ้ออย่าลืมอธิฐานจิตตามที่ข้างบนบอกไว้ด้วยครับ สาธุ

#182579 คือเราจะแต่งงานกันแล้ว กันแท้ๆ

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 09 October 2010 - 10:17 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ชีวิตก็เป็นอย่างนี้
จะดีใจเสียใจไปทำไม
สิ่งทั้งหลาย ก็คล้ายความฝัน
ตื่นขึ้นมา ก็พลันหายไป
ดั่งของที่ขอยืมมา
ในไม่ช้าต้องคืนเขาไป

ชีวิตที่ผ่านมา
เหมือนภาพลวงตากลางทะเลทราย
สักวันต้องไปสู่จุดสลาย
ทำไมจะต้องไปผูกพัน
ไม่มีทางเลือกอื่นใด
นอกจากคลายความผูกพัน

ปล่อยวางได้ใจก็จะสบาย
สบายอย่างที่ไม่เคยเป็น
ไม่ช้าใจจะใสบริสุทธิ์
หยุดนิ่งอยู่กลางกาย
จะเข้าถึงความสุขที่ยิ่งใหญ่
ไม่มีประมาณ
ชีวิต จะเบิกบาน
ด้วยตัวของเราเอง

ชีวิตก็เป็นอย่างนี้
เจิน เจิน บุญสูงเนิน

มีสติแก้ปัญหาครับ

#173254 เชิญแพทย์ชาย-หญิงรับบุญงานอุบาสิกาแก้ว คืน21-29เมย.นี้

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 20 April 2010 - 08:57 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

คุณหมอเบ๋ารับ คืน 20 แล้วครับ สาธุ

#173209 เชิญแพทย์ชาย-หญิงรับบุญงานอุบาสิกาแก้ว คืน21-29เมย.นี้

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 20 April 2010 - 11:30 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอเชิญร่วมรับบุญตรวจอุบาสิกาแก้วหน่ออ่อน ห้องspd9 สภาธรรมกายสากล

เวลา 20.00-6.00น.แพทย์ คืนละ1ท่าน มีพยาบาลและผู้ช่วยอยู่ประจำแล้ว

ลักษณะปฐมพยาบาลเบื้องต้น หากจำเป็นมีรถส่งต่อ

สามารถร่วมบุญเป็นอาสาสมัคร หรือรับปัจจัยได้

ติดต่อ 081-3400241 หมอส้มครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญครับสาธุ ขออนุญาตปักหมุดกลัวกระทู้ไหลจนถึง 29 เมย.ขอบคุณครับ

#170766 ขอคำแนะนำ..อยู่ รพ.ไหนจึงจะมาวัดได้สะดวกๆคะ

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 12 March 2010 - 08:50 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

แนะนำหมอส้มครับ ข้อมูลครบถ้วน ฟันธง

#169083 ลงทะเบียน peacephoto.org

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 12 February 2010 - 03:35 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เวลารอพาสเวิดส่งกลับมาทางมือถือน่าจะมีตัวเลขนับถอยหลังที่หน้าจอด้วยว่า30-29-28 วินาทีลงไปเรื่อยๆ

ผมเผลอไปกดเปลี่ยนหน้าทำให้กลับมาหน้าเดิมไม่ได้ ทำให้ต้องลงทะเบียนใหม่และต้องใช้เบอร์มือถืออีกเบอร์

โชคดีมีสองเบอร์เลยลงทะเบียนได้ ถ้าบางคนคงที่มีเบอร์เดียวอดแน่สำหรับกรณีเผลอไปกดเปลี่ยนหน้าเวป

ฝากเรียนพี่ปรีชาด้วยครับ

#164969 รับสมัครแพทย์ พยาบาล ผู้ช่วย ช่วงบวชพระ1แสนรูป

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 25 December 2009 - 11:14 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ช่วงบวชพระ1แสนรูปจำเป็นต้องมีทีมงานบุคคลากรทางการแพทย์ช่วยดูแลท่านทั้งในวัดใหญ่และวัดสาขาทั่วประเทศ

ที่มีผู้บวชจำนวนหลายร้อยไปจนถึงหลักหมื่น

จึงขอเชิญชวนสมาชิกที่เป็นหรือรู้จักบุคคลากรทางการแพทย์

เข้าสมัครเป็นดูแลสุขภาพคณะสงฆ์ทั้งโครงการ 1 แสนรูปตลอดโครงการ 19 มค-9 มีค 53 ทั้งแบบพาร์ทไทม์และฟูลไทม์

หลายตำแหน่ง โดยมีอัตราทั้งรับปัจจัยและแบบอาสาสมัครรับบุญ

ติดต่อรายละเอียดได้ที่คุณธนัชฐ์กาญจน์(คุณกูล)081-6985151

หรือสหคลินิกรัตรเวช 02-8311340-1

ขอกราบอนุโมทนาบุญ

"ผู้ใดพยาบาลภิกษุอาพาธ ได้ชื่อว่า พยาบาลตถาคต"

#163172 ก่อนจะสวดมนต์ทำวัตรเช้า และเย็นใน DMC ขอเรียนเสนอครับ

โพสต์เมื่อ โดย mos บน 23 November 2009 - 08:39 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ก่อนจะสวดมนต์ทำวัตรเช้า และเย็นใน DMC จะมีการเกริ่นนำคุณของพระรัตนตรัยก่อน เมื่อเกริ่นเสร็จแล้วก็จะมีการขึ้น โยโส ภควา ทันที

ดูแล้วน่าจะข้ามขั้นตอนไปนิดนึงคือพิธีกรน่าจะนำกราบพระประธานก่อน ขึ้นโยโสนะครับ ดูแล้วจะสมบูรณ์มากขึ้นในเรื่องของขั้นตอนนะครับ ขอกราบเรียนนำเสนอความคิดเห็นเล็กๆครับ

อีกนิดครับ ช่วงกราบพระประธานสามารถอินเสริทภาพสาธุชนที่กราบพระประธานด้วยความพร้อมเพรียงกันเป็นหมื่นเป็นแสนคนก็จะเป็นการเพิ่มความเลื่อมใสแก่ผู้ที่ได้ชมด้วยครับ ขอกราบอนุโมทนาบุญครับ