ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก ฝันในฝัน

ค้นพบทั้งสิ้น 16 รายการโดย ฝันในฝัน (จำกัดการค้นหาจาก 05-August 23)

#184347 ภาพธารน้ำใจช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่โคราช

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 05 November 2010 - 08:27 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยอย่างแรงจ้า ..........สาธุ
นี่งัยบุญต่อบุญจากอาหารที่เราตักบาตรในโครงการ ตักบาตรพระทั่วประเทศ.....
สาธุอีกครั้ง........สาธุ ๆๆๆๆ

#184273 สมุดหน้าเหลืองyellowpage ถ่ายภาพวัดพระธรรมกายลงหนังสือ

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 04 November 2010 - 11:40 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ดีจัง........สาธุครับ
อาคาร 100 ปีคุณยายเสร็จเมื่อไหร่..........หึ หึ หึ
การเผยแผ่ธรรมะจะมีอานุภาพอย่างแน่นอน
อยากเห็นไว ๆ จังภาพคนเป็นล้่านมาทำความดี ไม่ว่าจะเป็นเด็กดี V-Star อุสิกาแก้วหน่ออ่อน บวชพระเข้าพรรษา อื่น ๆ
ตอนนั้นคนที่ไม่เข้าใจวัด...คงจะเริ่มตื่นตัวกันอย่างแรงเป็นแน่แท้....

#183513 การชนะกิเลสในตัวเองคือผู้ชนะ

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 22 October 2010 - 04:50 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอพระคุณพระอาจารย์ Ping มากเลยครับที่แนะนำ..... "โทสะ คือ รู้สึกโกรธมาก และถ้าทำร้ายได้ก็จะทำ"
ไอ้ตัวนี้แหละีที่ผมพยายามสยบมันอยู่
ไม่อยากทำผิดพลาดอีก เพราะเมื่อมันเกิดขึ้นแล้วมันจะทำร้ายคนที่เราโกรธมาก ๆ ในขณะนั้นโดยที่เรา
ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่อยู่จริง ๆ เมื่อทำผิดพลาดแล้วก็มานนั่งเสียใจภายหลัง ภาพความดีที่ำทำมาทั้งหมด
ติดลบเป็นศูนย์ เสียเครดิตอย่างแรง แต่ก็ไม่เลิกที่จะำทำความดีต่อไป ฝึกฝนตนเองขัดเกลากิเลสในตัวกันต่อไปครับ

#183512 ไปใส่บาตรที่ ราชบุรีมาค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 22 October 2010 - 04:33 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ..........ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
อยากให้โครงการตักบาตรนี้อยู่คู่พระพุทธศาสนาตลอดไป

#183511 วัดพระธรรมกายช่วยเหลือผู้ประสบน้ำท่วมที่โคราช

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 22 October 2010 - 04:30 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ถ้ามีภาพก็น่าจะดีจะครับ........ผมจะำไ้ด้ส่งให้เพื่อนที่ยังไม่เข้าใจวัด เกี่ยวกับโครงการตักบาตร 1 ล้านรูป
ว่าจัดไปเพื่ออะไร เพราะโครงการนี้ก็มีส่วนช่วยผู้ประสบอุทกภัยทุก ๆ ปี เพื่อนจะไ้ด้รู้และเข้าใจสักที

สาธุ.....ครับ

#183427 วัดพระธรรมกายช่วยเหลือผู้ประสบน้ำท่วมที่โคราช

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 20 October 2010 - 03:51 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุครับ ............มีภาพหรือวีดีโอมั๊ยครับ
จะำได้ส่งให้เพื่อน ๆ ดู

#183422 โอวาทหลวงปู่ 71 หัวข้อ

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 20 October 2010 - 12:51 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ......
สาูธุ...

#183340 การชนะกิเลสในตัวเองคือผู้ชนะ

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 19 October 2010 - 12:12 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ตอนนี้กำลังสู้กับกิเลสตัวหนึ่งอยู่ คือ โทสะ
ยังชนะมันไม่ได้สักกะที แม้ว่าฝึกสมาธิเป็นประจำก็ยังแพ้มันอยุ่เรื่อย
มารมันหัวเราะตลอด..........
สักวันผมจะนั่งหัวเราะมารให้ได้ ฮ่า ๆ ฮ่า ๆ เอิ้ก.......

#183031 ดวงแก้วกายสิทธิ์

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 14 October 2010 - 09:29 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบคุณมากครับ คุณดินสอแห่งธรรมที่ให้คำแนะนำ
เดี๊ยวนี้ก่อนออกจากบ้านผมก็จะอาราธนาศีล 5 เป็นประจำ
และนั่งสมาธิก่อนนอนเป็นประจำรู้สึกว่าตัวเองบริสุทธิ์มากขึ้น
ก็ปลื้มใจมากครับที่ทำใด้

#182878 มาช่วยกันอธิษฐาน..ให้scoop ธุดงค์แสนรูปออกช่อง 11

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 12 October 2010 - 12:10 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอร่วมด้วยช่วยอีกแรงครับ หลังนั่งสมาธิวันนี้จะอธิฐานขอให้ผ่านการอนุมัติเ็ร็ว ๆ
อยากให้ TV ทุกช่องออกสื่อของทางวัดบ่อย ๆ คนทั้งประเทศเขาจะได้รู้ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่
ทำเพื่อปกป้องพระพุทธศาสนาให้ดำรงอยู่คู่ชาติ และโลกต่อไป......สาูธุครับ

#182866 ดวงแก้วกายสิทธิ์

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 12 October 2010 - 08:53 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบคุณมากครับ คุณหัดฝันที่ให้คำแนะนำ
แล้วตกลงว่า......กายสิทธิ์ไม่อยู่ในดวงแก้วแล้วใช่หรือไม่ครับ เพราะผิดศีล 5 ข้อใดข้อหนึ่งใช่หรือไม่
งั้นแสดงว่าผู้เป็นเจ้าของมีศีลไม่บริสุทธิ์เมื่อใด ธาตุกายสิทธิ์ก็จะบ๊าย ...บายงันหรอ
ต่อไปต้องนั่งสมาธิให้มาก ๆ เสียแล้ว.....เพราะเป้าหมายที่สำคัญของการเกิดมาคือ ต้องเข้าถึงธรรมให้ได้
ท้ายที่สุดก็กราบขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ..........สาธุ

#182776 (ทบทวนบุญอีกครั้ง)นำภาพพิธีจากแผ่นดินดอกบัวมาฝากครับ

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 11 October 2010 - 02:39 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ได้เห็นภาพแล้วก็ปลื้มมากครับ เมื่อวานอยู่ที่สภาไม่มีโอกาสได้ไปสัมผัสพื้นที่งานจริง แต่ได้เห็นภาพแล้วก็ปลื้มเหมือนกันครับ

#182772 ดวงแก้วกายสิทธิ์

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 11 October 2010 - 02:14 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

คือว่าผมมีดวงแก้วอยู่ 6 ดวง ได้มาน่าจะสัก 10 ปีที่ผ่านมา ช่วง 5 ปีแรกหลังจากที่ได้รับมา ก็รักษาศีลได้บ้างไม่ได้บ้าง ช่วง 5 ปีหลังก็ตั้งใจรักษาศีลใ้ห้เป็นปกติ 5 บ้าง 8 บ้าง และก็ทำบุญกับทางวัดมาตลอด และก็ไม่่ค่อยพูดกัีบดวงแก้วสัีกเท่าไหร่ หรือนึกเอาบุญให้เลย ซึ่งตอนที่รับนั้นเป็นเพราะตัวเองฟังผ่าน ๆ เลยไม่ได้ใส่ใจอะไร เพราะเข้าใจว่าถ้าเราทำบุญดวงแก้วก็น่าจะได้บุญด้วย ไม่รู้ว่าตอนนี้แก้วกายสิทธิ์ที่ได้มาจะยังมีกายสิทธิ์อยุ่หรือไม่ครับและทำอย่างไรกายสิทธิ์จึงจะกลับมาได้อีก

#182771 ขอส่วนบุญหน่อยครับ

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 11 October 2010 - 01:44 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เอาบุญมาฝากเช่นกันครับ เมื่อวานนั่งสมาธิในวิหารหลวงปู่ที่วัดใหญ่ 3 ชั่วโมงครึ่ง ให้ได้บุญเท่า ๆ กันเลยนะครับ

#182401 ทบทวนบุญต้นเดือน ตุลาคม 53

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 07 October 2010 - 12:14 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

นึกแล้วก็ปลื้มครับ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่่านที่ไปร่วมงานบุญนะครับ...สาธุ

#182393 นั่งสมาธิมาก็นาน

โพสต์เมื่อ โดย ฝันในฝัน บน 07 October 2010 - 10:56 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอกราบอนุโทนาบุญด้วยครับ.....