ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก Wuddy ลูกพระธัมฯ

ค้นพบทั้งสิ้น 6 รายการโดย Wuddy ลูกพระธัมฯ (จำกัดการค้นหาจาก 24-July 23)

#87083 Blog "คุยกันถูกคอ"

โพสต์เมื่อ โดย Wuddy ลูกพระธัมฯ บน 16 August 2007 - 08:55 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ผมเป็นแฟนพันธ์แท้ คร้าบ

เข้ามาเชียร์ ให้ไปสัมภาษณ์ คุณทองต่อ ทองต่อ ทองต่อ

please please please

นะ นะ นะ คุณสมคะเน

ทองต่อ ทองต่อ ทองต่อ

#85397 อยากให้รายการคุยกันถูกคอ ได้คุยกับคุณทองต่อ

โพสต์เมื่อ โดย Wuddy ลูกพระธัมฯ บน 25 July 2007 - 08:24 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

VOTE krub VOTE

#45926 เสา2ต้นหน้ามหาธรรมกายเจดีย์เป็นทองคำหุมด้วยปูนใช่ใหมครับ

โพสต์เมื่อ โดย Wuddy ลูกพระธัมฯ บน 13 September 2006 - 09:51 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

"เป็นมหาสิริราชธาตุ ครับป๋ม

รปภ. ที่วัดเห็นมีคน(ที่ไม่ใช่คน)แบกมาตอนกลางคืนครับ

แปลกดี เสาต้นใหญ่มากแบกต้นละคนเอง"

ก็เอามาจากหลวงพ่อละครับ
ในรายการอนุบาลฝันในฝัน
แต่หลายปีแล้วละครับ

#45915 เสา2ต้นหน้ามหาธรรมกายเจดีย์เป็นทองคำหุมด้วยปูนใช่ใหมครับ

โพสต์เมื่อ โดย Wuddy ลูกพระธัมฯ บน 13 September 2006 - 09:35 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เป็นมหาสิริราชธาตุ ครับป๋ม

รปภ. ที่วัดเห็นมีคน(ที่ไม่ใช่คน)แบกมาตอนกลางคืนครับ

แปลกดี เสาต้นใหญ่มากแบกต้นละคนเอง

#44551 สงสัยในธรรมกาย

โพสต์เมื่อ โดย Wuddy ลูกพระธัมฯ บน 08 September 2006 - 09:40 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

นมัสการหลวงพี่ด้วยความเคารพอย่างสูง

ก่อนอื่นต้องขออนุโมทนากับหลวงพี่ก่อนครับ
ที่ยังไม่เชื่อไปตามข่าวโคมลอย

นำตนเองมาพิสูจน์ นับว่าเป็นบัณฑิต นักปราชญ์ที่แท้จริง

ถ้ามี internet อยู่แล้วเข้ามาที่นี่ก่อนก็ได้ครับ
อาจจะเริ่มจาก รายการสุดฮิต case study
เป็นกรณีศึกษาเรื่องกฏแห่งกรรม

และถ้าหลวงพี่สงสัยอะไรเพิ่มเติมมา post ถามต่อได้ครับ

กราบนมัสการครับ

#43019 มีปัญหาอยากจะปรึกษาพี่ๆทุกคนอะค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย Wuddy ลูกพระธัมฯ บน 31 August 2006 - 08:22 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เหนื่อยนัก ท้อนัก ก็ลองหยุดพักกาย พักใจก่อนสิครับ

หลับตาเบา ๆ ผ่อนคลายสบาย ดวงใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกาย

ที่นี่จะมีทางออกที่ดีให้พี่เสมอ

คืออยากจะบอกว่าคนเราสังขาร ร่างกาย ไม่เหมือนกันนะครับ
กิจกรรมบางอย่าง บางคนก็ไหว สบาย อดทนได้
แต่บางคนก็อาจต้องหามส่งโรงพยาบาลก็มี
ตัวเราเองรู้ตัวดีที่สุดละครับ ว่า Limit ของเราอยู่ที่ไหน

พี่ว่าอย่าไป serious กับมันมากเลย
มาตามหาฝัน(องค์พระ)ภายในกันดีกว่าไหมครับ