ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก jolie_pim

ค้นพบทั้งสิ้น 2 รายการโดย jolie_pim (จำกัดการค้นหาจาก 13-August 23)

#46926 -'๐'- ส ต รี เ ป็ น ม ล ทิ น ข อ ง พ ร ห ม จ ร ร ย์.-'๐'-

โพสต์เมื่อ โดย jolie_pim บน 15 September 2006 - 12:50 PM ใน ธรรมกถึก

ถ้าไม่มีผู้หญิง โลกนี้ก็จะไม่มีผู้ชายได้เกิดออกมานะคะ

ภูมิใจในความเป็นผู้หญิงค่ะ

#46914 ***ชาติก่อนผมทำกรรมอะไรถึงต้องกลัวเมียกลั๊วกลัว***

โพสต์เมื่อ โดย jolie_pim บน 15 September 2006 - 12:28 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เวลาที่คุณรู้สึกกลัวเขาเนี่ย คือเวลาที่คุณทำผิดต่อเขาบางอย่างใช่ไหมคะ ?
แบบนี้จะไปโทษว่าเป็นความผิดของฝ่ายภรรยาไม่ได้หรอกค่ะ เพราะเท่าที่อ่านเรื่องราวดู ภรรยาของคุณก็เป็นคนดีคนหนึ่งค่ะ
ลองคิดดูว่าเวลาที่คุณทำตัวดี ๆ ไม่นอกลู่นอกทาง คุณมีความรู้สึกว่ากลัวเขาไหมล่ะคะ ?