ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ผมรู้แล้ว นกประหลาด ที่ร้อง NOW NOW

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 18 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 10:20 AM

อาโกว ผมเป็นคนไม่ค่อยเข้าวัด แต่ได้ดู DMC
มีอยู่ตอนหนึ่งเห็น รูปองค์พระ TOP View
แกถามว่าทำไมต้องฉาย นกกางปีก ไปเรื่อย ๆ

ผมก็เพิ่งจะมาเข้าใจ ว่า อ๋อ นอสตราดามุส คงเห็นในสมาธิแล้วไม่เข้าใจ
ว่าเป็นรูปองค์พระ TOP View แต่เห็นเป็น นกกางปีก เหมือน อาโกวผม

แล้วก็มีเสียง Now ว่า บัดนี้ ถึงเวลาธรรมกาย ซึ่งตรงกันเลย ตอนเราเริ่มนั่งสมาธิ
ทางวัดจะขึ้นโชว์รูปนี้

ใช่เลยไหมครับ ผมว่า ไม่ใช่ก็ใกล้เคียงสุด ๆ

ในคำทำนาย มี นกสีฟ้า หรือเปล่า ถ้ามีก็ ชัวร์แล้วครับ

ไฟล์แนบ

#2 Kodomo_kung

Kodomo_kung
  • 323 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 10:27 AM

สุดยอดครับ!

#3 ::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::

::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::
  • 706 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 10:41 AM

ผมก็เพิ่งเข้าใจตรงนี้ล่ะครับ สาธุ

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 10:41 AM

hahhaha
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 10:43 AM

ใครมีรูปนกกำลังบิน ด้าน Front view บ้าง ถ่ายจากด้านหน้านกตอนกำลังบิน

จินตนาการออกไหมครับ

#6 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 11:05 AM

เอิ้กๆ คุณเจ้าของกระทู้นี่สุดยอด ความคิดสร้างสรรจริงๆ แต่อาโกวคุณเจ้าของกระทู้ความคิดสร้างสรรกว่าครับ เหอๆ

ในคำทำนาย มี นกสีฟ้า หรือเปล่า ถ้ามีก็ ชัวร์แล้วครับ

คงไม่มีหรอกครับ เพราะถ้านอสตาดามุสเห็นในสมาธิจริง นกตัวนี้ต้องเป็นสีขาวใสเหมือนแก้วหรือเป็นนกที่มีแสงออกมาจากตัวมากกว่าครับ

ขออนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ สามารถทำให้ผมยิ้มได้ (ผมเป็นเสือยิ้มยากน่ะครับ หุหุ ) พระเจ้าจ๊อดมันยอดมาก
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#7 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 11:11 AM

ผมยังไม่ได้เห็นคำทำนายนะครับ แต่ได้ยินทางวัดเล่าต่อ ๆ กันมา ว่า นอสตราดามุส บอกว่ามี นกประลาด ร้อง Now
เราก็ไปนึกถึง จานดาวธรรม

ผมนึกไปถึง ดาวเทียม ที่ยิงสัญญาณ มา คิดว่าคงใช่นกประหลาด

แต่ตรงๆ นี่แหละ ใช่เลย องค์พระ TOP VIEW ตอนเรากำลัง เริ่มนั่งสมาธิ

ปล. เรื่อง สีฟ้า ผมไม่รู้เหมือนกันนะ

#8 สุภาพบุรุษ072

สุภาพบุรุษ072
  • 597 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 03:11 PM

นอสตราดรามุสนั่งสมาธิด้วยเหรอครับ?

#9 เด็กน้อย...หัดเดิน

เด็กน้อย...หัดเดิน
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 03:20 PM

โอ้โห
แจ่มจริงจริง

#10 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 07:54 PM

เคยได้ยินผู้ประสานงานบอกว่า "นกประหลาด" ที่นอสตราดามุสทำนายหมายถึง "จานดาวธรรม" นะคะ ถ้าจำไม่ผิด

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#11 somchet

somchet
  • 900 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2008 - 10:43 PM

จานดาวเทียม คือ นกที่กางปีกอยู่ในอวกาศ

DMC เราถ่ายทอดผ่านทางดาวเทียมครับ

#12 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 29 May 2008 - 07:47 AM

สุดยอดครับ ผมก็พึ่งรู้นะเนี่ย สงสัยมานาน

#13 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 May 2008 - 10:39 AM

ผมว่าดาวเทียม เหมือน นก มากกว่า จานดาวธรรม

แต่ผมสงสัย นอสตราดามุส แกฟังสัญญาณก่อนแปลง CODE ออกเหรอ

#14 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 May 2008 - 04:23 PM

พึ่ง รู้น่ะเนี่ย ว่า นอสตราดามุส เข้า ถึง ธรรมภายใต้ ด้วย .... อึ่ง ไป เลย

สาธุ

ลูกพระธรรม

#15 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 30 May 2008 - 05:39 PM

ต้องขออธิบายนิดนึงนะครับว่า นอสตราดามูส นั้น ตอนกลางวันจะใช้ชีวิตเหมือนคนทั่วๆไป แต่ตอนกลางคืน เขาจะขึ้นไปขลุกอยู่ชั้นบนของห้องอยู่คนเดียว โดยลูกเมียก็ไม่ทราบว่า เขาทำอะไร

หลังจากนั้น เขาก็จะมีโคลงที่มีความหมายประหลาดที่คนสมัยนั้น เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างออกมา แต่ในที่สุดผู้คนก็เริ่มยอมรับ เมื่อโคลงที่เขาเขียนทำนาย เริ่มตรงกับความเป็นจริงขึ้นมา

ซึ่งแน่นอนการที่เขาทำได้เช่นนี้ เกิดจากอำนาจสมาธิที่เขาฝึกอยู่ แต่ไม่ใช่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกายครับ แต่เป็นสมาธินอกตัว แล้วก็ใช้สมาธินั้นไปดูเหตุการณ์ในอนาคต ซึ่งถ้าเป็นคนทั่วไป การใช้สมาธินอกตัว ไปดูเหตุการณ์ในอนาคต มักจะพบของจริงบ้าง ไม่จริงบ้าง ปะปนกันไป ยกเว้น ผู้ที่มีกำลังสมาธิแก่กล้า แม้ฝึกสมาธินอกตัว แต่ก็สามารถดูเหตุการณ์ในอนาคตได้แม่นยำก็มี หรือ ที่เรียกว่า ได้อภิญญา 5 ดังเช่น พวกฤๅษี ดาบส นักพรต สิทธา ในสมัยก่อน เป็นต้น
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#16 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 June 2008 - 03:48 PM

สาธุ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#17 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 June 2008 - 08:36 AM

คิดได้ไงเนี๊ยะ omg_smile.gif

#18 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 June 2008 - 11:26 PM

เขาว่า นอสตราดามุส นั้น ตอนกลางวันจะใช้ชีวิตเหมือนคนทั่วๆไป แต่ตอนกลางคืน เขาจะขึ้นไปขลุกอยู่ชั้นบนของห้องอยู่คนเดียว โดยลูกเมียก็ไม่ทราบว่า เขาทำอะไร นั้น เคยอ่านเจอเหมือนกันจ้ะ
แต่คาดว่าไม่ได้นั่งสมาธิ แบบในตัว
หลักฐานว่าน่าจะปฏิบัต กสิณน้ำจ้ะ เพราะมีหลักฐานว่ามี ภาชนะใส่น้ำ กับสมุดบันทึกเท่านั้น ในห้องชั้นบน ตอนถูกทางการ จับกุม
คิดดู แค่กสิณน้ำนอกตัว ยังมีอภิญญาเห็นเหตุการ์ณล่วงหน้าเป็นพันปี
ถ้าเป็นองค์พระภายใน ล่ะก้อ...ไม้ต้องแล่ง กันล่ะนิ!!
นั่งสมาธิกันเยอะๆนะจ๊ะ

#19 Kotcha...

Kotcha...
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 June 2008 - 07:42 PM

สุดยอด มากกกก อยากฝันเป็นบางจัง