Jump to content

- - - - -

***คำอธิษฐาน ของคนหนุ่มสาว***

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 สาคร

สาคร

Posted 21 September 2008 - 08:03 PM

คนส่วนมากเมื่อทำบุญแล้วก็จะ อธิษฐาน ตามแต่จะมากบ้างน้อยบ้าง บางคนทำนิดเดียว

อธิษฐานเสียจนพระยืนรอจน เมื่อย เลยก็มี โดยเฉพาะ เมียผม เขาจะอธิษฐาน นานจนผมเกรงใจพระเลยครับ

ฉะนั้นใครมีคำอธิษฐานดีๆก็บอกกล่าวกันได้นะครับ(ข้างล่างนี้เป็นแค่ตัวอย่าง ขำขำเท่านั้น)

เจ้าประคูณ----ถ้าหนูมีแฟนก็ขอให้ได้แบบ**เมอร์รี่คิง คือ มีทุกสิ่งให้เลือกสรรค์

ขอให้คนที่จะมาเป็นแฟนหนูให้เป็นแบบ**ยามาฮ่า คือ สินค้าคุณภาพ

แต่ถ้าหนูเจอ ผู้ชายที่ไม่ดี ก็ขอให้เป็นแบบ**เซฟทีคัต คือ ตัดก่อนตาย เตือนก่อนวายวอด

เจ้าประคูณ----ถ้าผมได้เมียก็ขอให้ได้ แบบ**ช่อง3 คือ นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

เมียผมที่ได้มา ก็ขออย่าให้มีปากแบบ**เซเว่น คือ เปิดทั้งวันทั้งคืน

ขอให้ผมได้เมียที่ ถูกใจ แบบ ** ฟูจิ คือ สั่งเลยอร่อยทุกอย่าง

ถ้าเข้าข่ายไม่สมควรก็ขออภัยครับ
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

[email protected]

#2 SoOooOk-Jai

SoOooOk-Jai

Posted 21 September 2008 - 08:42 PM

555 ขำดีค่ะ คิดได้งัยนะเนี่ย

#3 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์

Posted 22 September 2008 - 08:20 AM

มีอะไรขำๆ ได้อ่านบ้างก็ดีค่ะ จะได้อารมณ์ดี อารมณ์สบาย

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

Posted 22 September 2008 - 09:03 AM

ให้ได้แบบ แป๊ปซี่ ดีที่สุด

#5 potaesmart

potaesmart

Posted 22 September 2008 - 12:43 PM

5555+มีมุกอะไรขำๆก็ดีบ้างเหมือนกานนะคับ จะได้ไม่เครียด จะได้อารมรณ์ดีบ้าง

#6 Dd2683

Dd2683
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

Posted 22 September 2008 - 04:29 PM

biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

ไม่ทราบว่า คำอธิษฐาน น่ารักน่าชังทั้งหมดนี้
มีแรงดลใจ จากใครเอ่ย ? happy.gif

#7 หมอซ่า

หมอซ่า

Posted 23 September 2008 - 12:59 AM

เมื่อก่อนก็เคยอธิษฐานแปลกๆ แต่เดี๋ยวนี้จะต้องอธิษฐานจิตล้อมคอกไว้เสมอ ถ้าไม่มีเวลายังไงก็ต้องอธิษฐานให้ได้สมบัติอัศจรรย์ทันใช้ในชาตินี้ เอาไว้ใช้สร้างบารมี ให้ได้ธรรมกายตั้งแ ต่เ ยาวัยแ ละรักษาไ ด้มั่นคงจนหมดสิ้นอายุขัย เ มื่อละโ ลกไ ปใ ห้ไ ด้ไ ปเ กิดใ นดุสิตบุรีวงบุญพิเ ศษเ ขตบรมโ พธิสัตว์ผู้มุ่งไ ปสู่ที่สุดแ ห่งธรรม ใ ห้ตามติดพระเดชพระคุณหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย ตามติดติดตามไปสร้างบารมีทุกภพทุกชาติ ตราบกระทั่งไปถึงที่สุดแห่งธรรม แหะๆอันนี้แบบสั้นๆรีบๆ ถ้าอธิษฐานเต็มๆก็ยาวเหยียดเต็มหนึ่งหน้ากระดาษเอสี่อ่ะ

#8 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

Posted 23 September 2008 - 02:19 PM

5555วัยรุ่นชอบค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ