Jump to content

- - - - -

เล่าเรื่องเมืองผู้ดี...ตอน...คัมแบ๊กทูไทยแลนด์

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Prince JuNNoi of LoNDon

Prince JuNNoi of LoNDon

Posted 14 October 2008 - 05:18 AM

โอ๊ย...ไม่น่าเชื่อ กลับมาไทยรอบนี้จะมีความวุ่นวายมากมายถึงเพียงนี้ ไม่ว่าจะเป็นการเมืองที่วุ่นวาย การจราจรที่แสนจะติดขัด ทำให้รู้สึก...วุ่นว๊าย วุ่นวาย

Attached File  PA100001.JPG   97KB   76 downloads

แต่มีอยู่ที่หนึ่งนะครับ ที่ถึงแม้จะวุ่นวาย แต่ก็เต็มไปด้วย... บุญ ... นั่นก็คือ ... ทำเนียบรัฐบาล !!! เอ๊ย !!! สภาธรรมกายสากลครับ

Attached File  PA100002.JPG   97.36KB   71 downloads

ดังที่เราทราบกันนะครับว่า วันที่ ๑๐ ตุลาคมที่ผ่านมา พวกเราเหล่าลูกหลวงพ่อ ก็มาร่วมกันหล่อรูปเหมือนพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี ด้วยทองคำบริสุทธิ์ อันเป็นการอัญเชิญท่านกลับมาเกิดอีกครั้งด้วยทองคำ ในวันที่ ๑๐ เดือน ๑๐ น่าเสียดายน่าจะเป็นปี ๒๐๑๐ แต่นั่นก็หมายความว่าพวกเราจะเป็น “ซุเปอร์อภิอัครบรมมหาเศรษฐี” เร็วขึ้นอีกสองปี ย่อมเป็นการดีกว่าตัวเลขที่สวยงามเป็นไหน...แฮ่ม

Attached File  PA100003.JPG   96.85KB   75 downloads

งานนี้...ลูกพระธัมฯจากลอนดอน มิยอมพลาดด้วยประการทั้งปวง ยอมบินข้ามน้ำ ข้ามทะเล อันไกลโพ้น มาสู่เมืองไทย ใช้เวลากว่า ๑๒ ชั่วโมงบนนกเหล็กยักษ์ แล้วยังใช้เวลาจากท่าอากาศยานมาสูวัดพระธรรมกายอีกเกือบ ๑ ชม.ด้วยกัน

Attached File  PA100004.jpg   79.08KB   83 downloads

ลูกพระธัมฯ แห่งเมืองผู้ดีก็กล่าวด้วยความปิติใจนะครับ ที่ได้เดินทางมาร่วมงานบุญในครั้งนี้ เพราะพิธีกรรมในวันนี้ศักด์สิทธิม๊าก...มาก

Attached File  PA100005.JPG   101.36KB   76 downloads

Attached File  PA100006.JPG   87.47KB   77 downloads

โดยเฉพาะ “มาดามพิม” รายนี้นะครับ ยิ้มมิมีหุบ เพราะวันนี้ทั้งวัน เธอต้องรักษาใจตลอดเวลา เพื่อที่ว่าเธอจะได้ตักตวงบุญใหญ่กันอย่างเต็มที่ ว่าแต่ว่า “ซุเปอร์อภิอัครบรมมหาเศรษฐีแห่งกิลฟอร์ด” จะทำเพิ่มอีกสักโกฏิมั้ยเจ้าคับ

Attached File  PA100007.JPG   86.74KB   70 downloads

Attached File  PA100008.JPG   105.56KB   67 downloads

“ลุงเปี๊ยก” แห่งร้านมณีญา ที่อุตสาห์บินมาตั้งแต่ช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา เพื่อเป็นการรักษาใจให้ใส๊ใส ยิ่งๆขึ้นไป หลังจากที่เมื่อช่วงเดือนที่ผ่านมาเป้นข่าว อึกกระทึกครึกโครมในรายการ “กระซิบสิบ” ที่ถอดทองคำถวาย รวมถึงน้อมนำปัจจัยที่มีอยู่ทั้งหมดในร้านอาหาร นำมาสร้างบารมี งานนี้จึงได้มาบูชาครู บูชาหลวงปู่ถึงเมืองไทย ซึ่งงานนี้ลุงเปี๊ยก ได้ชูรูปพระเดชพระคุณหลวงปู่เหนือศีรษะ ด้วยใบหน้าที่เปื้อนไปด้วยรอยยิ้มด้วยนะขอรับ กระผม

Attached File  PA100009.jpg   111.86KB   84 downloads

Attached File  PA100010.jpg   109.6KB   79 downloads

“พี่ณัฐยา” ก็มิยอมน้อยหน้าเช่นกัน เดินทางมาร่วมงานบุญครั้งนี้กับเขาด้วย แถมยังแอบสืบทราบมาอีกว่า มาคราวนี้ไม่ได้มาเปล่ายังนำปัจจัยมาร่วมบุญปิดกองที่เมืองไทยกับเขาด้วย ขออานิสงส์ให้มีสมบัติจักพรรดิตักไม่รู้จักพร่องมีกินมีใช้ มีไว้สร้างบารมีกันเยอะๆนะเจ้าคับ

Attached File  PA100011.JPG   100.93KB   74 downloads

และก็ยังมีท่านผู้มีบุญอีกหลายคนที่ผมยังไม่ได้เล่าถึงนะครับ เอาเป็นว่า “ลูกพระธัมฯเมืองผู้ดี” ที่เดินทางมารอบนี้ต่างก็สร้างบารมีกันอย่างเต็มที่กัน เนื่องจากตัวผมเองใจจดใจจ่อ อยู่กับพิธีกรรมหลังจากต้องระเห็ดระเหเร่ร่อนลี้ภัยไปต่างแดน ต้องดูผ่านจอทีวี ฉะนั้นงานนี้ผมยอมรับความผิดอย่างเต็มๆนะครับ...เจ้านายยยยยยยยย
Prince JuNNoi of LoNDon

...ปล่อยให้่เวลามันพาไป...

...สำหรับฉัน เธอคือ สิ่งที่ดีที่สุด เท่าที่ชีวิตนี้จะมีได้...

#2 peter10

peter10

Posted 14 October 2008 - 09:33 AM

ในฐานะ นักเรียนเก่า ขอกราบอนุโมทนากับทุกๆท่านที่มีหัวใจพันธุ์โกฏิ
ลูกพระธรรมนะคับ happy.gif happy.gif happy.gif
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#3 DJ.

DJ.

Posted 14 October 2008 - 10:23 AM

สาธุ

#4 Ozeria

Ozeria

Posted 14 October 2008 - 10:38 AM

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#5 Tree

Tree

Posted 15 October 2008 - 02:33 AM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#6 Sunshine

Sunshine

Posted 16 October 2008 - 12:21 AM

สาธุ .. สาธุ .. สาธุ