Jump to content

- - - - -

วัยใสๆ จ้ะ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
12 replies to this topic

#1 Lucky Girl

Lucky Girl

Posted 15 February 2009 - 08:33 PM

เอาบุญมาฝากพี่ๆ น้อง ๆ ชาวเว๊ปค่ะ เพิ่งกลับจากวัด มาถึงบ้านเอง

วันนี้ได้นั่งสมาธิพร้อมหลวงพ่อ ใจสบายๆ ตลอดในช่วงที่ท่านเมตตานำนั่ง ให้เพื่อนๆ ได้บุญด้วยกันน่ะค่ะ

ได้กินข้าวกับพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเว๊ป อีกหลายคน วันนี้กินส้มตำ แต่สงสัยจะแพ้ปูดอง ตอนนี้เริ่มปวดท้องยังไงไม่รู้ซิ

ช่วงบ่ายก็ไปเข้าร่วมกลุ่มวิจัยพัฒนา dmc.tv ของพวกเรา แต่แม้ มีแต่รุ่นใหญ่ คือตั้งแต่อายุ 35 up ค่ะ รุ่นใสๆ ไม่มีเลย
Attached File  1177477482.jpg   2.86KB   68 downloads

อยากจะชวนน้องๆ ที่เป็นเพื่อนชาวเว็ป เข้าโครงการทำวิจัยด้วยค่ะ ไม่ยากเลยค่ะ แค่เราตอบข้อมูลตามคำถาม คนวิจัยก็จะเอาข้อมูลนี้ไปวิจัย เพื่อพัฒนาเว็ปของพวกเรา เราควรมีข้อมูลของหลากหลายอายุ พี่ๆ ที่วิจัยจะได้สร้างสรรสื่อให้ถูกใจน้องๆ ด้วยค่ะ
Attached File  Sleeping_On_A_Mouse_t.jpg   2.69KB   67 downloads

การที่เรามีส่วนร่วมในบุญที่ได้สร้างสรรสื่อดีๆ สื่อธรรมะไปถึงผู้คนทางโลก Internet นี้ ก็เป็นการให้ธรรมทานหรือมี่ส่วนในงานเผยแผ่ บุญนี้ก็จะเป็นปัญญาบารมีให้เราสืบต่อไปค่ะ

มารื้อตู้เย็นหาของกินด้วยกันน่ะค่ะ วันนี้ใช้แรงตอบคำถามตลอดบ่าย เดี๋ยวหาอะไรกินก่อน
Attached File  I_Want_That_t.jpg   3.8KB   67 downloads

#2 ying 2000

ying 2000

Posted 15 February 2009 - 08:40 PM

ขอกราบอนุโมทนา สาธุค่ะ

#3 หมอป๊อง

หมอป๊อง

Posted 15 February 2009 - 08:40 PM

happy.gif ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

Attached Files

#4 WISH

WISH
  • Moderators

Posted 15 February 2009 - 08:49 PM

กลุ่มวิจัยพัฒนา dmc.tv ของพวกเรา แต่แม้ มีแต่รุ่นใหญ่ คือตั้งแต่อายุ 35 up ค่ะ รุ่นใสๆ ไม่มีเลย

HA!...Really?

มีแต่....รุ่นใจใสๆครับ biggrin.gif

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#5 เดือนฉายงามแสง

เดือนฉายงามแสง

Posted 15 February 2009 - 08:54 PM

แหมม โดนเต็ม ๆ เลยสิเรา
เราก็ไปมาจ้า
รับรองอีกไม่นานได้เห็นอะไรแจ่ม ๆ แน่
รู้ซึ้ง ตรึงใจเลย กับคนทำเว็ป
เป็นกำลังให้เต็มที่เลยนะคะ

แล้วขอบคุณ Kodomo Kung ด้วยนะจ๊ะ
ที่เป็นสารถีจำเป็น รับส่งผู้มีบุญไปฝึกกำลังภายในที่พนาวํฒน์
และส่งเรากลับมาบูชาธรรมกายเจดีย์

รับบุญกันไปถ้วนหน้าเลยนะคะ

#6 homer324

homer324

Posted 15 February 2009 - 09:43 PM

"..มีแบบฟอร์มเหลือให้ผมได้กรอกมั่งไหมฮ่ะ.."

#7 ดอกอุบล

ดอกอุบล

Posted 15 February 2009 - 09:48 PM

สาธุขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

#8 Kodomo_kung

Kodomo_kung

Posted 15 February 2009 - 11:15 PM

ขอเชิญวัยใสหน่อยนะครับ ช่วยๆกันออกความเห็นเพราะทุกๆความเห็นของท่านจะเป็นประโยชน์ในการพัฒนาเวปDMC.TVของเรา

#9 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

Posted 16 February 2009 - 08:15 AM

สาธุครับ... เมื่อวานรับทราบข่าวบุญใหญ่ ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ

#10 Vj-Mac

Vj-Mac

Posted 16 February 2009 - 08:42 AM

สนใจนะทำไงบ้างละ

หยุดให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้ ง่ายนิดเดียว เดี๋ยวก็ได้

ทิ้งทุกอย่าง วางทุกสิ่ง นิ่งอย่างเดียว เดี๋ยวก็ได้ ง่ายนิดเดียว

ajvj

#11 น้ำใส

น้ำใส

Posted 16 February 2009 - 08:50 AM

ได้ไปกับพวกเราด้วยเหมือนกัน เรื่องอย่างนี้น้ำใส...ไม่พลาดดดด... อยู่แล้ว

ดีค่ะ ได้ออกความคิด ความเห็น เพื่อพัฒนาเวป dmc.tv ของเรา

ตอนนี้ ถึงคิวน้อง ๆ วัยใส ๆ กันแล้ว ช่วยกันหน่อยนะคะ ประสานงานกับคุณ

ฟ้าร้าง หรือ คุณinnerspot ก็ได้ ขอกราบอนุโมทนาบุญล่วงหน้านะคะ สาธุ

สาธุ สาธุ ค่ะ happy.gif happy.gif

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#12 Lucky Girl

Lucky Girl

Posted 16 February 2009 - 10:09 AM

น้องๆ หน้าใส วัยทีนจ้ะ เดี๋ยวรอพี่ฟ้าร้าง กับพี่ Innerspot แจ้งแบบฟอร์มทำวิจัยน่ะจ๊ะ เมื่อวานหลังจากประชุม พี่ๆ ทั้งสองได้การบ้านไปทำเยอะเลย เดี๋ยวคงเอา มาให้น้องๆ กอร์กกัน

พี่ก็ต้องขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าน่ะค่ะ ขอให้มีความใส ทั้งกายและใจ ตลอดไปเทอญ

#13 luckynara

luckynara

Posted 17 February 2009 - 08:29 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ อยากเป็นวัยใสๆด้วยจังค่ะ