Jump to content

- - - - -

อยากได้คำอธิษฐานกฐินคุณยายฯ ครับ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 NoteBook

NoteBook

Posted 06 September 2009 - 09:20 PM

อยากได้คำอธิษฐานกฐินคุณยายฯ กัลฯ ท่านใดมี รบกวนด้วยนะครับ พอดีวันนี้ให้ กัลฯ ท่านหนึ่งไปก่อน

กราบอนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ

Posted 07 September 2009 - 02:48 AM

มีแต่กฐินของหลวงปู่ครับ
ไม่ทราบว่าใช้ได้หรือปล่าว
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 pOmp@m Today

pOmp@m Today

Posted 08 September 2009 - 11:06 AM

คำอธิฐานผ้าไตรจักรพรรดิมหาสมบัติ
ประธานกองกฐินสามัคคี พ.ศ. ๒๕๕๒

ข้าพเจ้าขอบูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และมหาปูชนียาจารย์ ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชชาธรรมกาย
ด้วยความเคารพเลื่อมใส ในพรรษาแห่งการบรรลุธรรนี้ ข้าพเจ้าได้ตั้งใจประพฤติปฏิบัติธรรม และเพิ่มเติม
คุณธรรมในตัว ทั้งได้เตรียมผ้าไตรจีวร ถวายแดพระภิกษุสงฆ์ ในวันทอดกฐินสามัคคี เพื่อสร้างมหาทานบารมี
อันยิ่งใหญ่

ด้วยบุญกุศลนี้ ขอให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความบริสุทธิ์ หลุดพ้นจากกิเลสอาสวะ เอาชนะอุปสรรคทั้งมวล
ให้ประสบความสำเร็จในชีวิต ในธุรกิจการงาน และสิ่งที่พึงปรารถนา ให้มหาสมบัติใหญ่ไหลมาเทมา ได้เป็น
อัครมหาเศรษฐี มีสมบัติจักรพรรดิ์ตักไม่พร่อง เอาไว้สร้างบารมีอย่างไม่รู้หมดสิ้น ให้ได้สมบัติอัศจรรรย์ ทันใช้
สร้างบารมีในปัจจุบันชาตินี้ ให้มีกำลังใจเข้มแข็ง ในการทำหน้าที่ผู้นำบุญยอดกัลยาณมิตร เมื่อไปชักชวนผู้มีบุญ
ให้มาสร้างบารมี ขอให้สำเร็จเป็นอัศจรรย์ ให้มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง มีผิวพรรณวรรณะผ่องใส ปราศจาก
ทุกข์โศกโรคภัย มีอายุขัยยืนยาว ครอบครัวอยู่เย็นเป็นสุข เป็นครอบครัวธรรมกาย ให้บังเกิดในตระกูลสัมมาทิฏฐิ
เป็นบัณฑิตนักปราชญ์ ฉลาดทั้งทางโลกและทางธรรม ขอให้บรรลุธรรม ที่พระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี
(สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชาธรรมกาย และคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง ท่านได้บรรลุ ให้ได้
สร้างบารมี ตราบชีวีหมดสิ้นอายุขัย ครั้นละโลกไป ให้ได้ไปดุสิตบุรี ในวงบุญพิเศษเขตของบรมโพธิสัตว์
ขอความปรารถนาทั้งมวลของข้าพเจ้า จงสัมฤทธิผลโดยเร็วพลัน ตราบวันถึงที่สุดแห่งธรรมเทอญฯ

#4 WISH

WISH
  • Moderators

Posted 08 September 2009 - 11:32 AM

ขอขอบคุณ นรอ.หมูน้อย(mOOnOI) มา ณ โอกาสนี้ครับ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#5 NoteBook

NoteBook

Posted 08 September 2009 - 12:32 PM

ขอบพระคุณ คุณ mOOnOI มากนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#6 ชีวิตงาม

ชีวิตงาม

Posted 08 September 2009 - 08:21 PM

อยากทำบุญกฐินครับ
แต่อยากทำเป็น m อย่างนี้อ่ะครับต้องทำยังไงเอ่ย

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับบ สาธุ...

#7 tvtoto

tvtoto

Posted 09 September 2009 - 05:19 PM

นำมาฝากครับ..

ลูกพระธรรมประเทศญี่ปุ่น
Toto : [email protected]
วัดพระธรรมกายโทชิหงิ ประเทศญี่ปุ่น

Attached Files

TVtoto : Tochigi, Japan