Jump to content

- - - - -

ชวนไปทัวร์บุญชวนบวช อ.สมเด็จ กาฬสินธุ์ค่ะ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่

Posted 07 January 2010 - 09:54 PM

ใครยังไม่รู้จะชวนใครที่ไหนบวช แต่ก็อยากแจมด้วย ขอเชิญไปเที่ยว อ.สมเด็จ จ.กาฬสินธุ์ด้วยกันค่ะ ^^

ออกเดินทางวันเสาร์ ที่ 9 ม.ค.เวลา 20.30 น.
หมอชิต2 ค่ะ

ขณะนี้มีเพื่อนสมาชิกชาวเว็บไซต์ ร่วมเดินทางแล้วทั้งสิ้น จำนวน 6 ท่าน

ฟ้าฯ
love boon
sky noi
innerspot
พี่ทัพพีในหม้อ
พี่ผู้สนับสนุนหลักอีก 1 ท่าน

นอกนี้ยังมีผู้ที่ยังตัดสินใจไม่ได้อีกหลายท่านด้วยกัน

บางท่านตีตั๋วกลับวันอาทิตย์ที่ 10 ม.ค. เลยค่ะ

ตอนนี้จองตั๋วกันแล้ว แต่ถ้าท่านสมาชิกท่านใด สนใจ จะไปลุยจกปลาร้าไป ชวนคนบวชไปกันเป็นทีมติดต่อได้นะคะ ^^
ที่เบอร์: 089-496-5261
เดินทางฟรี + อาหารฟรี + ที่พักฟรี ขนมฟรี ตลอดงาน
มีเบี้ยเลี้ยงให้ด้วยค่ะ ^^
เตรียมแค่ของใช้ส่วนตัว (+เสื้อกันหนาวซักตัว, ถ้ามีถุงนอนมาด้วยก็ดีค่ะ)

ขอให้แจ้งภายใน 15.00 น. วันที่ 9 ม.ค. ค่ะ
จะกลับวันไหนก็ได้ค่ะ วันอาทิตย์เย็น หรือจะอยู่ยาวเลย ก็ได้

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้ที่ทำหน้าที่ชวนคนบวชทุกท่านด้วยนะคะ สาาธุ ^^
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

Posted 07 January 2010 - 10:04 PM

ทัวร์การกุศล ขออนุโมทนาบุญครับ

#3 Love Boon

Love Boon

Posted 07 January 2010 - 11:12 PM

ไป ไป ไป
แต่ว่า ชวนอย่างเดียวไม่จกปลาร้าได้เปล่า ค่า sad.gif

#4 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

Posted 07 January 2010 - 11:19 PM

..... หุหุ ปลาร้า .... หอมๆๆๆ

สู้ๆกันนะคร๊าบบบบ เต็มที่เลยนะคับไปซะไกลลิบเลย ห้ามกลับมามือเปล่านะคร๊าบบบ (ของฝากด้วย)
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#5 วิลัสดี คุณาพัทธ์

วิลัสดี คุณาพัทธ์

Posted 08 January 2010 - 08:32 AM

มาตาก บ้างไหม เหงานะ ...

#6 Lucky Girl

Lucky Girl

Posted 08 January 2010 - 08:48 AM

สาธุกับเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ

เดี๋ยวเราอยู่เฝ้ากรุงเทพเองจ้ะ จะไปตามเพื่อนๆ ที่เป็นแมน แมน ทั้งหลาย มาบวช หนีไปไหนกันหมดก็ไม่รู้ เดี่ยวต้องตามต่อ

น้องๆ เอา แมน แมนจากกาฬสินธุ์มาเยอะๆ น่ะจ้ะ

#7 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล

Posted 08 January 2010 - 08:59 AM

ไปบ้านผู้ได๋น้อ คือเป็นตาม่วนแท้ ส่งแฮงใจมาให้ สำเร็จ สำเร็จ เป็นอัศจรรย์เด้อ ครับ เด้อ

#8 ลูกพระธัมฯเชียงใหม่

ลูกพระธัมฯเชียงใหม่

Posted 08 January 2010 - 11:25 AM

ใครยังไม่รู้จะไปทางไหน

มาทางเชียงใหม่บ้างก็ได้นะค่ะ

เหงาเหมือนกันงะ

เกิดมาเพื่อทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#9 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

Posted 08 January 2010 - 11:41 AM

ทัวร์การกุศล ในครั้งนี้ ขออนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ อยู่ไกลขอส่งใจไป ร่วมในการทำหน้าที่ ด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#10 worathep

worathep

Posted 08 January 2010 - 10:06 PM

คนมี ปัญญาทำความดี น่ายกย่องครับ สาธุ สาธุ สาธุ.............